Announcement

Collapse
No announcement yet.

8600gt 1950pro 7900gs เอาไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8600gt 1950pro 7900gs เอาไรดีครับ

ตอนแรกตั้งไว้ว่าจะเป็น 1950 หรือ 7900
    แต่พอไปอ่านนู้นอ่านนี้ที่ oczone แล้ว
    ไหงเกมใหม่ๆ 8600gt มันดีกว่าซะงั้น
    เลยเอาไงดีที่เนี้ย

อีกปัญหาครับ
    dx10ต้องลงเฉพาะวิสต้าใช่มั้ยครับ
    ถ้าซื้อ 8600 เอามาลง xp ได้มั้ยครับ
    หรือว่าต้องลงในวิสต้าอย่างเดียว xp เปิดไม่ได้
    หรือเปิดบนxpได้แต่ภาพไม่สวยครับ

1950PRO

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ที่ความละเอียด 1024*786 เล่น 8600GT ครับ
      ถ้าเล่นเกมส์ที่ความละเอียด 1280*1024 หรือ 1440*900 ขึ้นไปเล่น 1950pro 7900xx ครับ

ถ้าซื้อ 8600 ลง XP ได้ครับ ถ้าเกมส์ต้องการ Dx10 ก็ต้องวิสต้าเท่านั้น

Comment

X1950Pro อีกเสียง

Comment

8600 เล่นบน window ไหนก็ได้แหละ แต่ถ้าใช้การ์ดพวก DX10 เปลี่ยนไปใช้ vista ด้วยเลยก็ดีกว่าเท่ดี ตอนนี้ผมก็ใช้vista อยู่เล่นเกมส์ได้สบายทุกเกมส์ ใช้ฟังชั่นของ DX10 ได้บางเกมส์ด้วย

Comment

ถ้าไม่เล่น vista เชียร์ 1950pro ครับ แต่ต้องดู psu ที่ใช้ด้วยนะครับ ว่าจ่ายไฟพอมั้ย เพราะ 8600gt เป็นการ์ดรุ่นกลาง ถ้าเป็น 1950pro กับ 7900gs เป้นรุ่นใหญ่อ่ะครับใช้ไฟเยอะกว่า 8600gt

Comment

อิอิ เป็นเหมือนผมเมื่อ 2 วันก่อนเลย อารมณ์เดียวกันเลย และแล้วก็เลือก " Galaxy 7900Gs MasterPiece" ด้วยเหตุผมที่ว่า

1. พอดี m/b ผมเป็น ชิบ NForce ก็เลยอยากให้ มันอยู่สังกัดเดียวกัน
              2. windows ผมเป็น XP เลยไม่เล่น DX 10 เน้นลื้น ไม่เน้นรายละเอียด
              3. GF กินไฟน้อยกว่า ATI และตอนนี้ ยังใช้ PSU 450W No name ติดเคส อยู่

ตอนแรก ดูๆ 8600 ไว้เหมือนกัน แต่จะเอา 8800 อิอิ

กระทู้เก่าผมลองคลิกไปดูได้เลยคับ (กรณีคล้ายๆกันเลย)

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=94663
              Last edited by NoteCME36; 7 Sep 2007, 14:31:49.

Comment

อยากเชีย 8600 ครับ เพื่ออนาคตด้วยสัก 1-2ปีหน้า ผมว่าคงใช้วิสต้ากันหมดแล้วหรือเปล่า
                เพราะผมนี้จำพวกใช้กันยาว ไม่ตายกันไปข้างก็ไม่เปลี่ยนใหม่ เศร้าใจฐานะจำกัดซื้อไลต้องเพื่ออนาคตตลอด
                แต่ถ้าซื้อมาขายไป ใช้ไม่นานก้เล่นตัว 1950 หรือ 7900 ก้ดีครับ

Comment

ท่าน NOTECME36 ผมว่าเก็บตังค์ซื้อ psu ใหม่ดีกว่าครับ

ที่ทำงานผม psu พัง ทำเมนบอร์ดพังไปด้วย ดีที่ HDD vga ram ไม่เสีย

Comment

X1950PRO ครับ (แรงในเกมส์ปัจจุบันทั้งหมดโดยรวมๆ)

Comment

Originally posted by NoteCME36 View Post
                      อิอิ เป็นเหมือนผมเมื่อ 2 วันก่อนเลย อารมณ์เดียวกันเลย และแล้วก็เลือก " Galaxy 7900Gs MasterPiece" ด้วยเหตุผมที่ว่า

1. พอดี m/b ผมเป็น ชิบ NForce ก็เลยอยากให้ มันอยู่สังกัดเดียวกัน
                      2. windows ผมเป็น XP เลยไม่เล่น DX 10 เน้นลื้น ไม่เน้นรายละเอียด
                      3. GF กินไฟน้อยกว่า ATI และตอนนี้ ยังใช้ PSU 450W No name ติดเคส อยู่

ตอนแรก ดูๆ 8600 ไว้เหมือนกัน แต่จะเอา 8800 อิอิ

กระทู้เก่าผมลองคลิกไปดูได้เลยคับ (กรณีคล้ายๆกันเลย)

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=94663
                      ทำไมรุ่นนี้มันไม่แถมซิ้งค์แรมมาด้วยอ่ะท่าน (ต้องทำให้ผมเสียตังไปซื้อมาติดเพิ่มอีก300กว่าบาท)
                      แต่ก็เชียร์ Galaxy 7900Gs MasterPiece เหมือนกันครับ เย็นดี แถมเงียบด้วย

Comment

X1950PRO ครับ (แรงในเกมส์ปัจจุบันทั้งหมดโดยรวมๆ)
                        ฟันธงกับข้อความนี้เลยครับ (ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ)เล่นทุกเกมได้อย่างสบายใจจริงๆถ้าจะเอาซีรี่ 8 ก็ 8800 ไปเลย
                        Last edited by kramer; 7 Sep 2007, 20:06:42.

Comment

ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ
                          1950 หรือ 7900 เนี่ย
                          เล่น lostplanet bioshock overlord ลื่นหรือเปล่าครับ
                          ผมกลัวตอน gear of war ออกมาแล้วมันจะfix เฉพาะ dx10
                          เลยกลัวๆอยู่เหมือนกัน
                          จริงๆจะซื้อ 360 มาเล่นแล้วแต่กลัวไฟแดงเลยยังไม่ซื้อ
                          แล้วเกมที่อยากเล่นจริงๆก็มีไม่กี่เกม
                          เลยคิดจะเอาตังมาลงที่คอร์มครับ
                          หรือว่ากัดฟันออก 8800gts 320mbไปเลยดีกว่าครับ
                          สะเป็กผมตอนนี้
                          -pt4 3.0
                          -P5LD2 SE/C 945/FSB1066/800/533 D*4DDR2667/533 MAG 4GB SATAII*4 6CH G-LAN 8 USB2.0
                          -hd 250g
                          -ram 533 1g
                          เอาไงดีครับ
                          ตอนนี้กลัว gear กับ crysis กับ assassin creed
                          มันต้องใช้แต่ dx10 แต่ถ้าไม่ต้องเป็น dx10
                          1950 pro 7900 จะเล่นเกมพวกนี้ได้มั้ยครับเนี่ย

Comment

x1950 ครับ ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by chitmarui View Post
                              อยากเชีย 8600 ครับ เพื่ออนาคตด้วยสัก 1-2ปีหน้า ผมว่าคงใช้วิสต้ากันหมดแล้วหรือเปล่า
                              เพราะผมนี้จำพวกใช้กันยาว ไม่ตายกันไปข้างก็ไม่เปลี่ยนใหม่ เศร้าใจฐานะจำกัดซื้อไลต้องเพื่ออนาคตตลอด
                              แต่ถ้าซื้อมาขายไป ใช้ไม่นานก้เล่นตัว 1950 หรือ 7900 ก้ดีครับ
                              ถ้ามองถึงอนาคต 8600 ก็ไม่ใช่การลงทุนที่คุ้มค่าหรอกครับ เพราะถ้ามีเกมที่ใช้ DX10 ได้อย่างเต็มที่จริง ๆ ออกมามันก็คงรับมือได้ไม่ไหว อย่างมากกราฟิกคงอยู่ในระดับ DX9.0c แหละ (อาจดีกว่านิดหน่อยมั้ง) ตามปกติของการ์ดระดับเมนสตรีม เป็นอย่างนี้มาตลอด และสำหรับ DX10 ตัวปัจจุบัน เท่าที่ดูผู้พัฒนาไม่ค่อยให้ความสนใจเท่าไหร่ เกมที่รองรับทั้ง DX10 และ 9 ที่ออกมาตอนนี้มีราว ๆ 3 เกมที่เป็นตัวเป็นตนจริงคือ Lost Planet ,Bio Shock และ Company of Heroes มีเพียง CoH แค่เกมเดียวที่ดูจะมีการเปลี่ยนแปลงมากที่สุด และเห็นได้ค่อนข้างชัดว่ามีการสนับสนุน DX10 อย่างเด่นชัด นอกนั้นเหมือนแค่ทำให้เกมรองรับเพื่อใช้ประโยชน์ในการเร่งประสิทธิภาพการแสดงผลบน Vista เท่านั้นเอง

Comment

Working...
                              X