Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer ASPIRE 3680

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer ASPIRE 3680

ทามอย่างไงไรให้เล่น FEAR รอด อ่าคับ แต่รู้สึกว่าออนบอร์ดแชร์ได้ 224 mb เลยนะ

ตอนนี้มีแรมเพียง 512 ถ้าเพิ่ม อีก 1024 + 512 ของเดิม รวเปง 1536 จะเล่นเกมส์ไหมไหม

ตอนนี้ตั้งค่าแชร์แรมมาเปงการ์ดจออน เพียง 64 mb ปรับสูงก่านี้ ออดิชั่นยังกระตุก

ถ้า เพิ่มแรมแล้ว แล้วตั้งค่าแชร์ไปที่ 224 จะเล่น FEAR ไหวไหม

กาดจอมันอ่อนครับ แชแรมสัก 50GB ก็ช่วยอะไรไม่ได้ครับ

Comment

ผมว่าเกมส์มันไม่ยอม INSTALL หรือว่าเผลอๆ เข้าเกมส์ยังไม่เข้าเลยครับ พวกการ์ดจอออนบอร์ดนะครับ (ซื้อโน๊ตบุ๊ครอบหน้าเลือกการ์ดจอแยกนะคับ)

Comment

ถามเพิ่ม เติม รุ่นนี้อะ ฮาร์ดดิส ตวามเร็ว5400 ต่อรอบปะอะ

แล้วมันมีฮสร์ดิสโน๊ตบุ๊ค ที่ 7200 บ้างไหม ที่เปง ide อะ

Comment

เล่นได้นะ เล่นได้สักพักหลุดอะ เด้งออกเองซะงั้น ผมว่าแรมไม่พอ เพราะตอนนี้มี แค่ 512

โดนกาณ์ดจอออน แชร์ไป224 แระ เหลือแค่ 2xx ก่าเอง ต้องเพิ่มอีก สัก512 ขึ้นไปคงจารอด

ว่าจายัด สัก 2 GB ไปเลยสุดๆๆไปเลย

Comment

ยัดแรมแถวละ 1 กิ๊ก 2ตัวครับ
            แชไปที่การ์ดจอให้หมด 224เม็ก แล้วเวลา่เล่นให้ปรับความละเอียดต่ำๆ
            เกมแรงแค่ไหนก็เล่นได้แล้วครับ
            ต้องทำอย่างนี้ถ้าอยากให้มันเล่นได้
            แต่ถ้าจะเอาภาพสวยๆด้วยไม่ค่อยไหวเหมือนกัน

Comment

Working...
            X