Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด asus แบบ republic of gamers ครับ พี่ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด asus แบบ republic of gamers ครับ พี่ๆ

พี่ๆ ชอบ asus แบบไหน ครับ ระหว่าง commando | crosshair | striker extreme
    < บอร์ดเฉพาะ Gamers ครับ ^_^ >

อ่า ผมแนะนำ striker extreme นะ เพราะถ้า Gamer จริงๆก็ 8800Ultra SLI กันไปเลย โหดดี

รอคอมเมนท์ท่านอื่นด้วยครับ ผมไม่ค่อบเชี่ยวกะพวกบอร์ดระดับสูงๆ(ไม่มีปัญญาหามาเล่น)

Comment

จริงๆบอร์ดอะไรก็ได้ ใส่การ์ดจอระดับสูงๆ+cpu แรงๆก็เล่นได้แล้ว
      แต่ถ้าให้เลือก ผมเอา commando พอครับ

Comment

หลักการทำงานของแต่ละตัวไม่เหมือนกัน บางตัวใช้กับ SLI บางตัวใช้กับ CF ส่วน Crosshair นั้นเป็นของค่าย AMD แต่ถ้า oc เก่งๆ บอร์ดกระจอกๆ ก็เล่นเกมลื่นได้เหมือนกัน

Comment

Striker Extreme อะ รองรับ SLI แล้วก็ FSB 1,333 เพราะ บอร์ดอื่นที่รองรับ FSB 1,333 แต่ไม่รองรับ SLI มีกันเต็ม

Comment

ชอบอะไรก็แล้วแต่ค่าย แล้วแต่งบดีกว่า เวลาเล่นเกมไม่ต่างกันมาก ที่การ์ดจอ 1 ใบ นะ ส่วนผม ให้เลือก คงเป็น Commando + 2900XT 1GB ดีกว่า แรง ประหยัดสุด

Comment

Working...
            X