Announcement

Collapse
No announcement yet.

แก้ SPD ในแรมเลย มีผลเสียป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แก้ SPD ในแรมเลย มีผลเสียป่าวครับ

ตามรูปเลยครับ ผมแก้ SPD ของ Kingston 512*2/667 Chip elpida ให้เป็นแบบนี้อ่าครับ

สิ่งที่อยากจะทราบคือ
    1. ถ้าแรมเกิดมีปัญหาขึ้นมาเคลมได้มั้ยครับ
    2. SPD 4 กับ 5 นี่มันต่างกันมากมั้ยครับ -*-

1.เคลมไม่ได้ (ถ้าเค้าเช๊คเจอ ตรงที่เปลี่ยน SPD แรม)
    2.ไม่ ( ไม่รู้สึกเลย ตอนเทสเป็นตัวเลขเท่านั้น )

Comment

แหมแก้ไปได้ เป็นเทพจำแลงซะงั้น

Comment

เคลมได้นะครับ ความจริงแล้ว มันก็อยู่ในการรับประกัน เพราะยังอยู่ในเงื่อนไขเราไมได้ทำผิดเงื่อนไขเท่าที่อ่านดู เพราะถ้า พังจริงๆบูทไม่ติดเช็คไม่ได้อยู่แล้ว

ถ้ายังบูทติด ก็เขียนกลับไป เหมือนเดิมครับให้สบายใจ

Comment

มาจดความรู้ครับ

Comment

เค้าจะเชคได้ไงอ่ะว่าเราปรับ cas ไว้ที่เท่าไร มันขึ้นกะเมนบอร์ดมะช่ายหรอ
            ปล.ผิดขออภัย ผมเข้าใจว่าเดิมๆมันจะมีสเปคมาตรฐานของมันอยู่แล้ว

Comment

มีวิธีทำมาบอกไหมครับ อยากรู้เผื่อจะได้ทำบ้างครับ อิอิอิ

Comment

ผมมีโปรแกรมอ่าครับ ได้จาก พี่ๆในบอร์ดนี้แหละ เอามาศึกษาเองครับ

http://sv1.gushare.com/file.php?file...55ac07f472d18d อัพให้ละกันครับ ผมหา Link ไม่เจอแล้ว -*-

ปล. ลองศึกษาดูครับ ผมไม่มีทฤษฏีอ่าครับ -*-

Credit : พี่ๆใจดี ใน Board ในฝันของผม OCZ ครับ

Comment

และแล้วก็ทำเครื่องเก่าสำเร็จ -*-

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=239905

Comment

ผมเล่นเครื่องที่ใช้ปัจจุบันนี้เลยครับ เสร็จเรียบร้อย

จาก 3-3-3-8 เป็น 2.5-3-3-8

ความจริงได้ถึง 2.0-3-3-8 แต่คล็อกไม่ขึ้นครับ หุหุหุ
                    มันก็ไม่เห็นผลว่าเร็วขึ้นครับ แค่ตัวเลขเบนมาร์ค ขึ้นนิดหน่อย

แต่ก็ชอบครับ ได้แรมรอบวิ่งที่ตัวเลขต่ำลงหน่อย แบบไม่ต้องเสียตังค์ อิอิอิ

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                    X