Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูสเป็คให้ทีคร๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูสเป็คให้ทีคร๊าบ

mainboard : ASUS "P5KC"
    cpu : Intel Core2 Duo E6750
    Hard disk : Seagate 320GB
    Ram : Kingston RAM 240 Pin 1GB DDR2-800 *2
    VGA : Sapphire ATI HD2900XT
    PSU : ThermalTake ToughPower 750W
    (ดูแล้วสเป็คพวกนี้ประกอบแล้วจะเปิดได้ไหมครับ)
    ช่วยดูทีนะครับผมจะซื้อมาเน้นเล่นเกมหนักหน่อย ดูแล้วลื่นไหมครับ

Originally posted by BackMay View Post
    Ram : Kingston RAM 240 Pin 1GB DDR2-800 *2
    PSU : ThermalTake ToughPower 750W
    (ดูแล้วสเป็คพวกนี้ประกอบแล้วจะเปิดได้ไหมครับ)
    ช่วยดูทีนะครับผมจะซื้อมาเน้นเล่นเกมหนักหน่อย ดูแล้วลื่นไหมครับ
    ลื่นหัวแตกแล้วครับ

Comment

สนใจ hdd ต่อ raid0 เพื่อนโหลดเกมไวขึ้นไหมครับ

สำหรับผมขี้เกียดรอโหลดเกม

Comment

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องต่อ RAID เลยครับ มันต้องใช้ฮาร์ดดิสทีละตัวหรือปล่าว หรือว่าใช้พร้อมกันทั้ง 2ตัวควบคู่กันไปเลย

Comment

Originally posted by BackMay View Post
          OK ครับ (สเปคนี้อยากได้จังเลย หุหุหุ) แรงงงงงง

Comment

ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องต่อ RAID เลยครับ มันต้องใช้ฮาร์ดดิสทีละตัวหรือปล่าว หรือว่าใช้พร้อมกันทั้ง 2ตัวควบคู่กันไปเลย
            ใช่ครับ เราใช้เปน 160*2=360 มันจะทำให้ประสิทธิภาพการถ่ายโอนข้อมูล ไว้ขึ้นเกือบเท่าตัว(แต่ก้อไม่ได้ถึงขนาด2เท่านะครับ) ซึ่งก็จะรวมไปถึงการโหลดเกมได้ไวขึ้นด้วยคับ สำหรับส่วนตัวผม เปนคนที่ขี้เกียจรอโหลดเกมครับ

Comment

ผมก้ออยากรองมั่งเหมือนกันนะครับเนี่ย แต่เห็นคุณ TWK. ซื้อมาแล้วมันเน่า ก็เลยเลิกใช้ไป ผมก็กลัวจะเป็นอย่างนั้นเลยไม่กล้า (อีกอย่างทำไม่เป็นด้วยครับ เห็นเข้าบอกต้องติดตั้งหลายอย่างมาก)

Comment

Working...
              X