Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมบอดร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมบอดร้อน

เมบอดมันร้อนขึ้นเลื่อยๆจนเครื่องค้างมันเกิดจากอะไรครับ หรือว่าติดตั้งไม่ดี เคสที่ซื้อมามีพัดลมข้างหลังตัวเดียว มันเกี่ยวกับ cpuร้อนแล้ว รามมาที่บอดด้วยเปล่าครับขอความรู้ด้วยครับ

ต้องวัดอุณหภูมิทั้ง MB และ CPU มาดูก่อนว่าเปิดตอนแรกเท่าไหร่
    แล้วใช้ไปซักพักขึ้นอีกเท่าไหร่ ถึงจะตอบได้
    ส่วนพัดลมที่เคสแนะนำให้ติดด้านหน้า Case เพิ่มอีกตัว แล้วจัดสายไฟ
    ในเคสให้เป็นระเบียบ เพื่อให้ลมระบายสะดวกด้วยครับ

Comment

ตอนเปิด cpu กับ m/b จะอยู่ที่34-36 ครับ พอเปิดได้ซักพักไม่เปิดพัดลมเป่านะครับ ความร้อนจะขึ้นเลื่อยๆไปจนเครื่องค้างครับ ตอนนี้เลยแก้ปัญหา เปิดฝาเอาพัดลมเป่า ไปก่อน แบบนี้เป็นที่บอดหรือเปล่าครับจะได้เอาไปเครมหรือว่า บอด P5K-se มันร้อนแบบนี้อยู่แล้วครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by golf_023 View Post
        ตอนเปิด cpu กับ m/b จะอยู่ที่34-36 ครับ พอเปิดได้ซักพักไม่เปิดพัดลมเป่านะครับ ความร้อนจะขึ้นเลื่อยๆไปจนเครื่องค้างครับ ตอนนี้เลยแก้ปัญหา เปิดฝาเอาพัดลมเป่า ไปก่อน แบบนี้เป็นที่บอดหรือเปล่าครับจะได้เอาไปเครมหรือว่า บอด P5K-se มันร้อนแบบนี้อยู่แล้วครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
        ร้อนแรงไปปาวครับ จนค้างไปเลย อะ
        ลองเข้า BIOS ไปดูความร้อนดูครับว่ามันร้อนแค่ใหน นะ
        หรืออาจจะเป็นที่สาเหตุอื่นก็ได้
        PSU ไฟแกว่งมากๆ
        RAM ไกลเดี้ยงมันจะเอ๋อแบบนี้ละ
        BIOS ไม่เสถียร

Comment

Working...
        X