Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900GS คอร์เมมเท่าไรนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900GS คอร์เมมเท่าไรนะ

ผมเอา7900GS ของพี่ปร๊าคไปเคลม แล้วได้ตัวใหม่มา ดูแล้วไม่น่าจะใช่ของใหม่ ซิงค์ยังมีคราบฝุ่นจับอยู่หนาพอสมควร พอลองมาเช็ค คอร์เมม กลับต้องตกใจ เพราะได้แค่ 450/1200M เพราะตัวที่ส่งซ่อมเดิมๆที่ 450/1320M เป็นความเร็วของคอร์และเมมขั้นต่ำ ของ 7900GS ทุกตัวยกเว้น ตัวที่ Edition หรือ clock มาจากโรงงานจะมี คอร์/เมมที่สูงกว่า 450/1320M แล้วทำไมตัวที่ได้มานี้แค่ 450/1200M เองครับ และพอปรับคอร์/เมม ที่ 475/1320 ปรากฎว่าภาพแตกครับ เครื่องค้าง ไม่รู้การ์ดจอตัวนี้ไปโดนอะไรมา ผมไม่รู้ทางศูนย์ได้เทศหรือเปล่าเนี๊ยะ/ใครเคยจอกรุณาบอกหน่อยครับ ส่งไปเคลมอีกรอบดีใหมครับ(ถ้าเล่นแบบไม่ต้องคล็อคปกติครับ แต่มันก็อดไม่ได้ที่ต้องคล็อคอะครับ ขายดีใหม)
    Last edited by jack_sparow; 8 Sep 2007, 15:56:07.

น่าเห็นใจ ไปอีกรอบเลยครับ

Comment

ประกันอะไรครับ..

Comment

[QUOTE=nemo_ee14;1032408]ประกันอะไรครับ..[/QUOTE ประกันไมโครแวร์ครับ

Comment

เค้าใช้โปรแกรมอะไร ดูกันอะครับ ผมเองก้ออยากรู้ของผมเหมือนกัน

XFX 7900 GS อยากรู้ว่ามันวิ่งอยู่ที่เท่าไร อะครับ

ขอบคุงงับ

Comment

RivaTuner ครับ

Comment

Originally posted by crYsIs View Post
              RivaTuner ครับ
              ถูกครับ...แต่มีอีกก็คือ โปรแกรมที่มากับไดร์เวอร์เมื่อลงเสร็จก็ไปที่ Nvidia panel ปรับวิวเป็นแบบคลาสสิก ไปที่ Clock Frequency ก็สามารถดูได้ครับ

Comment

Originally posted by jack_sparow View Post
                ถูกครับ...แต่มีอีกก็คือ โปรแกรมที่มากับไดร์เวอร์เมื่อลงเสร็จก็ไปที่ Nvidia panel ปรับวิวเป็นแบบคลาสสิก ไปที่ Clock Frequency ก็สามารถดูได้ครับ
                ครับ แต่ไดร์เวอร์ใหม่ๆจะไม่มี Clock Frequency ให้เห็น ต้องทำการเปิดก่อน แต่การเปิดผมก็จำไม่ได้แล้ว รอท่านอื่นมาตอบละกันครับ

Comment

แบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

แล้วมันดูค่าตรงไหน

Comment

เคลมดีกว่าท่าน

Comment

Originally posted by rompudtarn View Post

แบบนี้ใช้ได้ไหมครับ

แล้วมันดูค่าตรงไหน
                      Core 526 ครับ

Memmory 774*2 (1548) ครับ

รุ่นไรครับนี้ อิอิ

Comment

XFX 7900 GS ครับ ท่าน

Comment

ต้องกลับไปอีกแล้วเหรอ...คราวก่อนต้องรอของเป้นเดือน และถ้าไปเคลมอีก ต้องรอจนหายอยากเลยครับ ดีนะที่เล่น LOST PANET จบแล้ว แต่เล่นกับ 7300GT นะครับ ภาพไม่ค่อยสวย

Comment

ที่นี่ไม่เคยเปลี่ยนเลยไปทีไรได้ของเก่าวนมาให้เรา ไปใหม่อีกผมเคยไปจน3รอบ เลยขอเงินคืนมาได้ กว่าจะได้ หน้า จนท เครียดกับเราจังเลย เข็ดไปนานกับเจ้านี้ ซื้อของ A&l ดีกว่าแยะ เคลมง่าย อัพเกรดก็ยอมให้อีก

Comment

Working...
                            X