Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประลองยุทธ company of heroes

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลงเกมไว้..แล้วจะเรียกมาให้ถล่มผมครับ...อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมว่างเมื่อไร จะออนให้ถล่มครับ ผมเล่นไม่ก่งเลยนะ แต่เบื่อเล่นคนดียว

Comment

เง้อ...เล่นแผ่นโหลดมา...มันอัพเดทแพทซ์ไม่ได้อ่ะ.......อดเลย....ลงได้แค่ 1.20 เอง

Comment

แผ่นผมก้อโหลดมาคับ >.< ลงได้น้าถึง 1.71 อะ ลองดูตัว patch ดีๆว่า load มาถูก version หรือเปล่า

Comment

พี่น้องระวังด้วยนะครับ น้อง ISaKlui เค้าเกิดมาเพื่อเล่นเกมส์นี้โดยเฉพาะ

ผมเล่นไปประมาณ 30-40 เกมส์ ชนะน้องเค้าเกมส์เดียว ที่เหลือแพ้หมดครับ ฝุ่นรถถังไทเกอร์เข้าตา อิอิ

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
              แผ่นผมก้อโหลดมาคับ >.< ลงได้น้าถึง 1.71 อะ ลองดูตัว patch ดีๆว่า load มาถูก version หรือเปล่า
              ผมก้ว่าไล่ลงถูกตามลำดับแล้วนะครับ......ไฟล์ได้จากแผ่นดีวีดีจากหนังสือ FG ครับ

Comment

มีท่านใดเล่นตัว Opposing Fronts Beta บ้างใหมครับ ผมเข้าไป join กะชาวบ้านไม่เคยได้ซะที

Comment

Originally posted by armyman View Post
                  ผมก้ว่าไล่ลงถูกตามลำดับแล้วนะครับ......ไฟล์ได้จากแผ่นดีวีดีจากหนังสือ FG ครับ
                  แผ่น DVD ที่แถม กับ FG มี patch ไม่ครบนะครับ ขาด 1.10-1.40 ครับ ถ้างอิงตามแผ่นที่แถม DEMO LOST PLANET นะครับ จะมี 1.40-1.60 หลักสำคัญคือลงตามลำดับครับ ตัว 1.71 ไม่รวมตัวก่อน ๆ มาครับ

Comment

ดันไป

Comment

อ้าวๆๆๆ .... อยากเล่นอ่ะ แต่ป๊อดมากๆเลยครับ ผมคอนโทรลยูนิตได้ไม่ดีใช้เป็นแต่เมาส์ ดูๆไปแล้วถ้าหลวมตัวไปเล่นน่าจะโดนถล่มยับแน่ๆ

ภาคใหม่ Opposing Fronts ฝั่ง Allies โหดได้ใจสุดๆครับ ทุกสายเลย โหดถึงโหดมากที่สุด

ผมคอนโทรยูนิตไม่คล่อง มีปัญหาช่วงเริ่มเกมกับการคุมพื้นมาก เพราะ Axis แค่ช่วงเริ่มเกมส์ไม่กี่นาที ออกรถหุ้มเกราะมาวิ่งให้เกลื่อนเลย ทำไมมันออกได้ไวขนาดนั้นวะ แถมรถหุ้มเกราะมันยังยึดพื้นที่ได้ด้วย มันออกมาแต่รถหุ้มเกราะเป็นฝูงเลย

เกมส์แรกที่เล่นทำอะไรไม่ถูกเลยครับ เจอรถหุ้มเกราะเป็นฝูง โดนคอม Expert ถล่มยับเยิน

AI ก็ฉลาดด้วย พาวิศวะกรมาคอยวิ่งซ่อมรถตลอด

แต่หารู้ไม่ว่า Infantry section พลทหารธรรมดาๆ อัพ Bren light machine gun แล้วโคดโหดถล่มรถหุ้มเกราะกระจุย

ตอนแรกนึกว่ามียูนิตเพิ่มมาไม่กี่อย่าง ที่ไหนได้ เพียบเลย

วิศวะกรอย่างโหด ภาคนี้ มันอัพบาซูก้าได้ด้วย แถมถ้าเล่นสาย Royal Engineers มันสร้างปืนใหญ่ได้ทุกชนิดเลย

Churchill ก็อย่างโหด พ่นไฟได้ ติดปืนกลด้วย แล้วยังมีปืนใหญ่ด้วยอยู่ในคันเดียว แต่ละคันสุดๆทั้งนั้น

อีกสองสายก็โหดไม่แพ้กันเลย โหดมากจริงๆ รูปแบบเกมการเล่นของฝั่ง Allies เปลี่ยนไปเยอะมากครับ

แต่เท่าที่ผมดู ยังไม่เจอรถถังคันไหนแกร่งพอจะยันกะ Tiger ได้เลย แล้วก็ไม่ได้ลองด้วยอ่านะ ไม่ปล่อยให้คอมมีโอกาสออก Tiger มาหรอก ไม่งั้นเนียนแน่

อ้อ แล้วก้อบางฉากมีฝนตกด้วย สภาพอากาศก็เปลี่ยนไปตามเวลา ถ้าพื้นที่ไหนที่ไม่ได้เป็นของเรา ก็จะทำให้เคลื่นที่ได้ช้า

สมจริงและมันนนส์สุดๆๆ ครับ แต่กินเสป็คมากๆ

เขียนมาซะยืดยาว ....ตื่นเต้นกับ Opposing Fronts จริงๆ

โหลดภาคใหม่มาเลยครับ เล่นกันขำๆ อ่อนให้ผมบ้างนะ

Comment

ใครมีไฟล์ Torrent เกมส์ COHตัวใหม่ ส่งมาทางเมล์ให้หน่อยครับ ของ Hotmail.com ตามชื่อเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันหน่อย เผื่อเจอขาเกมส์อีก

Comment

เล่นด้วยครับ ช่วยบอก Use กะ พาส ของ Hamachi หน่อยครับ

Comment

อยากเล่นจังครับแต่ที่บ้านไม่มีโทรศัพท์อ่ะครับออนไลน์ไม่ได้เลยเซ็งจิต

Comment

เวลา ลง แพท ต้อง ไล่ที่ละตัวใช่ไหมครับ จาก น้อยไปมาก
                                และ ตอนนี้มี แพท ออกมากี่คัวครับ
                                และ (อีกละ) จะดูว่า COH ของเรา เป็น แพท อะไร ดูตรงไหนครับ

Comment

Working...
                                X