Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีครับ Firefox Fontเสียอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีครับ Firefox Fontเสียอ่า

มันเป็นตามรูปเนี่ย หลังจากลงTheme MACไป.. แก้ยังไงดีครับ ลบThemeออกก็ไม่หาย ไม่อยากลงWindowsใหม่แล้ว เพิ่งลงมาเอง
    แบบว่าเท่าที่ลองมันเป็นกะOCZเวปเดียวอ่าเวปอื่นปกติ แบบว่างงมากๆ

tool>option>content>advance @font & Color แล้วปรับตามนี้นะครับ

Comment

แก้แล้วไม่หายครับ..>_<"

Comment

Tools>Option>Content
        ตรง Fonts & Colors
        กด Advanced... เข้าไปปรับตามรูปครับ

Comment

ไม่หายครับ ใช้Sans Sarifก็ไม่หาย Tahomaก็ไม่หาย ลบลงใหม่ก็ไม่หาย... ตอนนี้ใช้Safariอยู่เนี่ย

ทวนอาการอีกครั้งครับ เปลี่ยนFontยังไงก็ไม่ได้ แสดงผลเป็นแบบเดิมตลอด เป็นอยู่เวปเดียวด้วยคือOCZ

Fontออกมาเป็นแบบเนี้ยครับ หน้าเดียวกันแต่Fontไม่เหมือนกันในตัวเอง!!

Comment

แก้ปัญหา เฉพาะหน้าไปก่อน ctrl ++ ให้มันใหญ่ไปก่อน อิอิ

Comment

เล่นเวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ....

Comment

สรุปว่ามันคงเป็นเพราะTheme MACที่ลงไว้ล่ะครับทำไฟล์Systemผมเสีย พอเข้าControl Panelมันดันเป็นภาษาฝรั่งเศสะงั้น...
                ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Working...
                X