Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเสียงร้องปิ๊บยาววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเสียงร้องปิ๊บยาววว

คือคอมเพื่อนมีปัญหาว่า เวลาเปิดเครื่องจะมีเสียงร้องปิ๊บบบยาว board p4se ไม่รู้ว่า CPU ตัวเดิมอะไร ถามเค้าก็ไม่รู้เรื่อง เปลี่ยน RAM ไม่หายผมลองเปลี่ยน CPU P42.4 มาใส่ เสียงร้อปิ๊บหายแต่ไม่มีอะไรขึ้นหน้าจอเลย
    ต้องทำไงครับ ผู้รู้บอกที

เมนบอร์ดครับ ลองดูครับ

Comment

เซนไบออสใหม่ดูยังครับ (ถอยถ่ายแล้วใส่เข้าไปใหม่)

Comment

ขอบคุณมากครับ เลิกงานเดี๋ยวจาลองดู แล้วคนอื่นมีอะไรแนะนำอีกไหมครับ

Comment

สลอตใส่แรมไม่ดีแล้วมั้งมันไม่หนีบขาแรมหรือไม่สะอาดก็ได้ การเปลี่ยน cpu

Comment

สลอตใส่แรมไม่ดีแล้วมั้งมันไม่หนีบขาแรมหรือไม่สะอาดก็ได้ การเปลี่ยน cpu
            เคลีย bios ก่อนนะ

Comment

Working...
            X