Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVDRW ยี่ห้อไหน เขียน Overburn DVD ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVDRW ยี่ห้อไหน เขียน Overburn DVD ได้บ้างครับ

เท่าที่ผมไปหารีวิวมาอ่านเล่นๆ เห็นมีแต่ Plextor 760 แต่มันเทพเกินไปอะ มียี่ห้ออื่นอีกไหมครับ

BenQ 1650 ก็ทำได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะยังหาซื้อได้หรือเปล่า

Comment

Overburn มันก็ทำได้หมดแหนะไปปรับใน nero เอา

Comment

ใช่ครับ CD Overburn ทำกันได้แทบทั้งนั้นครับ

แต่ว่า DVD Overburn แล้วแต่ครับ ส่วนมากจะทำไม่ได้ ยี่ห้อเดียวกัน ก็แล้วแต่รุ่นด้วยครับ
        อย่าง BenQ 1640 เหมือนจะทำ DVD overburn ยังไม่ได้เลยครับ
        แต่ว่า 1650/1655 ทำได้ครับผม

Comment

Overburn มันก็ทำได้หมดแหนะไปปรับใน nero เอา
          ผมหมายถึง DVD OverBurn ครับ
          ไม่ใช่ CD
          แล้วอีกอย่างคุณเข้าใจผิดแล้วว่าไดรว์ DVDRW ไรท์ CD OverBurn ได้หมด ไม่หมดนะครับ บางรุ่นทำไม่ได้นะ
          อย่าง ไพโอเนียร์ 112D เนี่ย ก็ไม่สามารถ OverBurn CD ได้

Comment

ไม่รู้จัก เพิ่งหัดไร้ท์แผ่นเป็น แค่ 4 แผ่นเอง
            มีน้องอธิบายให้ฟัง แต่...ลืมหมดแร้นนนน

แกร่..เจง เจง 55555

Comment

ขนาดความจุดีวีดียังต้อง Overburn กันอีกเหรอนี่ ผมว่ามันเยอะแล้วนะ ถ้าข้อมูลเยอะก็ซื้อแผ่น DVD9 ไม่ดีกว่าเหรอครับ แผ่นที่ Overburn มันเสียเร็วนะ

Comment

แค่อยากลองเฉยๆครับ
                เพราะปกติก็คงไม่ได้ใช้มันอยู่แล้ว Overburn DVD

Comment

พึ่งรู้เหมือนกัน

Comment

เหตุผลที่ต้องใช้ DVD overburn ก็เหตุผลเดียวกันกับ CD overburn อะครับ
                    คือมันมี data เกินมานิดหน่อย write ลงแผ่นเดียวไม่ได้ จะแบ่งไฟล์ก็ลำบาก(หรือบางทีแบ่งไม่ได้)
                    ก็ต้องใช้ overburn เอา

เช่นผมจะมีปัญหากับหนัง HD ที่ rip subtitle ใส่เข้าไปต่างหาก
                    เวลาจะ burn ใส่แผ่น DVD บางทีมันจะเกินมา 5-10MB (ก็เพราะ file subtitle นี่แหละ)
                    ผมก็ใช้ overburn อะครับ

Comment

อ๋อ...ส่วนเกินของ data อีกนิดหน่อยที่น่าจะจับยัดลงไป น่ะเอง

thanks จร้า

Comment

ใช้โปรแกรมเข้าช่วยอะ แบบดั๊มป์ไฟล์ลงไปอะ
                        น่าจะได้มั้ง

Comment

pioneer ทำได้ชัว

Comment

pioneer อ่านแผ่นช้าโคด
                            ของเพื่อนมีอยู่ 2 ตัว ช้าเหมือนกันทั้งคู่ อีกตัวของ liteon นี่ลื่นปรื้ด

Comment

Working...
                            X