Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX GeForce 8800 GTS 320 MB SLI กับ XFX GeForce 8800 GTX 2 ตัวนี้ตัวไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX GeForce 8800 GTS 320 MB SLI กับ XFX GeForce 8800 GTX 2 ตัวนี้ตัวไหนแรงกว่าครับ

ขอเหตุผลประกอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ

GTS x2 แรงกว่า เนื่องจาก ความแรงใกล้ๆ้ GTX แถมมาแบบ 2 ตัวอีก ***ถ้า Benchmark นะครับ

แต่ GTX คุ้มค่ากว่า เนื่องจาก ยังไม่มีเกมส์ที่รองรับ SLI แบบเต็มที่ การ์ดจอใบเดียวแรงๆ จึงคุ้มค่ากว่าครับ

Comment

แล้วประสิทธืภาพต่างกันมากไหมครับ ถ้าเล่นเกม

Comment

(แอบฟังความรู้)

Comment

Originally posted by Lawlight View Post
          แล้วประสิทธืภาพต่างกันมากไหมครับ ถ้าเล่นเกม
          มันเป็นยังงี้ครับ คือ SLI เกมส์ไม่ยังไม่ Support ครับ ถ้า Support แล้วก็คงแรงกว่า GTX

แต่...

ถ้าซื้อตัวเดียวก็แรงกว่าทุกเกมส์ เพราะ เกมส์ทุกเกมส์ Support การ์ดแบบใบเดียวครับ

คิดแบบง่ายๆ ซื้อ 2 ใบ ไม่ได้แรงกว่า 2 เท่า แต่กินไฟ 2 เท่า ร้อนกว่า 2 เท่า (โดยประมาณ) ครับ

สรุป...

ซื้อตัวเดียวดีกว่าครับ

Comment

แล้วจะคุ้มไหมท่าผมจะขาย 8800 GTS ไป 2 ตัวแล้วซื้อ 8800 GTX มา 1 ตัว

Comment

สรุป...

ซื้อตัวเดียวดีกว่าครับ

-------------

ถ้าขายคง 9500- 10000 2 ตัวประมาณ 20000
              มือ 1 ประมาณ 24000 มือ 2 ประมาณ 17000-19000

ลองดูครับ

Comment

ผมขอเสริมนิดนึงนะครับ
                พอดีผมใช้ 8800gts sli อยู่
                อันนี้ ใช้กับบอร์ด เปิดได้ 32 เลน
                จากที่สังเกตของเพื่อนมา gtx ตัวเดียว ถ้าเล่นเกมมาลุยกับ gtsx2 ตัว gtx กินครับ
                เทียบ gts 1 กับ 2 ตัวตอนเล่นเกม ปรับสุด ความละเอียด ต้องสูงๆครับถึงจะต่างกันพอควร บางเกม sli จะแพ้นะคับ
                แต่ถ้าเอาคะแนนผลการทดสอบ gtsx2 กิน gtx ครับ

มีผู้ลองมาแล้วอีกท่านครับ เขามี gtx และ gtsx2 ในมือด้วยตอนนี้ ลองถามดูครับ พี่โหน่งมาแว้วววว อะครับ

Comment

ผมให้ GTX ตัวเดียวมากกว่า นะ ครับ

Comment

GTX ตัวเดียวครับ แน่นอน

Comment

callofduty 2 มีโหมด sli มั้งครับ(ไม่แน่ใจ)ผมมี gts อันเดียวอะ

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมส์ SLI ยังเสี่ยงอยู่นา...
                        ดีไม่ดีซื้อการ์ดมา 2 ใบ แต่ไม่ได้ช่วยอะไรเลย T_T

Comment

แล้วถ้าเกมที่รองรับ SLI 8800 GTS SLI ทำได้ดีกว่าป่าวครับ

Comment

ต้องรอชมต่อไปครับ

Comment

Working...
                            X