Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา 9550ge asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา 9550ge asus

คือผมลองใส่ตัวนี้ที่บอร์ด Asrock p4i65g แล้วมันไม่ได้เลยครับ มันไปออนบอร์ดตลอด ก้อลองเอา fx 5200 ตัวเดิมมาใส่แทนก้อใช้ได้
    ก็คิดว่า 9550 อาจเสีย แต่พอเอาไปใช้กับอีก 2 บอร์ด k8n กับ p4 อะไรซักอย่างก้อใช้ได้

อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ

รึว่า การ์ด ATI ต้องปิด VGA ออนบอร์ดใน BIOS ก่อนปาว อะ ถึงจะออกที่การ์ดจอครับ

Comment

คือมันไม่มีโหมดให้ปิดอ่ะครับ มีแต่ให้เรียง agp>pci>onboard อย่างงี้อ่ะครับ

ก้อลองเสียบ การ์ดจออีก 2 ตัว ก้อได้ แต่ตัวนี้ กลับไปออกที่ออนบอร์ด เลยงงเต็กเลยครับ

Comment

จำได้คุ้นๆๆนะคับ ว่าบอร์ดรุ่นนี้ไม่ SUPPORT การ์ดจอATI 9550 9600 2รุ่นนี้คับ รู้สึกว่าบอร์ดรุ่นนี้
        เป็นAGIไม่ใช้AGPคับ ไม่แน่ใจว่าจำรุ่นผิดไหม แต่ผมก็ใช้บอร์ดรุ่นท่านอยู่เหมือนกันคับ ตอนซื้อสืบข้อมูลอยู่นานเหมือนกัน

Comment

ใช่ครับ มันเป็น agi นั้นแหละ แต่ตอนพิมพ์มันนึกไม่ออก เลยพิม agp ไป ฮือๆใช้ไม่ได้ก้อไม่เป็นไรครับ

Comment

Originally posted by mocha View Post
            ใช่ครับ มันเป็น agi นั้นแหละ แต่ตอนพิมพ์มันนึกไม่ออก เลยพิม agp ไป ฮือๆใช้ไม่ได้ก้อไม่เป็นไรครับ
            แต่ตอนนี้มีBIOตัวใหม่ออกมาแล้วนะคับ ลองแฟลชดูก่อนน่าจะดีคับ เพราะอาจจะออกมาแก้ให้ใช้ได้แล้ว

Comment

ลองลบไดเวอร์ตัวเก่าก่อนครับ แล้วติดตั้งการ์ดใหม่ลงไป เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีสลอดagi

Comment

Originally posted by sc View Post
                ลองลบไดเวอร์ตัวเก่าก่อนครับ แล้วติดตั้งการ์ดใหม่ลงไป เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีสลอดagi
                ... AGIเป็นเทคโนโลยีของค่ายASROCKค่ายเดี่ยวคับ ซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะทำมาทำไม
                จริงๆๆๆมันใส่การ์ดจอAGPได้ปกติ แต่ยกเว้นตระกูลATI 9550กับอีกรุ่นไม่แน่ใจว่ารุ่น9600หรือ9500กันแน่

Comment

Working...
                X