Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควายมั๊ยเปลี่ยนจาก7600GSไปเป็น6800GT แบบไม่มีประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควายมั๊ยเปลี่ยนจาก7600GSไปเป็น6800GT แบบไม่มีประกัน

ว่าจะแลกกันคนที่ทำงานของผมมีประกันแต่ DDR2
    เห็นคนในนี้บอก6800 แรงแต่เข้าไปดูผลเวป tomshardware
    6800 แรงกว่าใน3dmark กับDoom 3
    นอกนั้นแพ้ 7600 หมดเกือบทุกเกม ถ้าผมแลกจะความมั๊ย

แล้วจะแลกมั้ยงับ งง

Comment

ก็รู้นิคับ

Comment

นั่นจิคับ จะแลกทำไม??? อยากแลกไปเอารุ่นที่สูงกว่าโดดแบบเห็นๆไม่ดีกว่าเหรอคับ ลองแนะนำดูน่ะ

Comment

มาลองถามดูครับ เห็นในนี้บอกมันแรง ไม่รู้จิงมั๊ย แต่ทดสอบในเกมมันช้า
          กว่า 7600GS ก็มี บางอัก็เท่า ๆ กัน ถ้าเกมใหม่ ๆ แพ้ซะส่วนมาก
          แต่เห็นบอกว่า 256 bit ลื่นมากมาย มันลื่นจรองเหรอครับ ทดสอนในเกม
          ก็ได้คะแนนตาม Chart มันลื่นจริงเหรอ

Comment

แล้วจะแลกทำไมเหรอครับ ชีวิตท่าน เล่น doom3 เกมส์เดียวเองเหรอครับ

Comment

Originally posted by qc2404 View Post
              ว่าจะแลกกันคนที่ทำงานของผมมีประกันแต่ DDR2
              เห็นคนในนี้บอก6800 แรงแต่เข้าไปดูผลเวป tomshardware
              6800 แรงกว่าใน3dmark กับDoom 3
              นอกนั้นแพ้ 7600 หมดเกือบทุกเกม ถ้าผมแลกจะความมั๊ย
              เป็นผมจะแลกอย่างเร็วเลย หุหุหุ
              7600GS DDR2 128bit
              6800GT DDR3 256bit

6800GT DDR3 256 bit แรงเกือบๆ เท่า 7600GT DDR3 128bit โน้น นะ

Comment

...ควาย

Originally posted by qc2404 View Post
                ควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควายควาย
                ok น่าจะเข้าใจนะครับ อิอิอิ ไม่ได้มีเจตนาอันใดเพียงแต่เตือนสติอย่าพลาดแบบผมแลกของมะมีปะกัน เจ๊งขึ้นมาตายสถานเดียว

Comment

http://www23.tomshardware.com/graphi...=722&chart=306
                  นี่ครับความละเอียดสูง ๆ กลัวแลกแล้วกลับบ้าน โอ๊ยไมกูควายขนาดนี้

Comment

น่าน.... เซียนมาแนะนำแล้ว

ตามท่าน TWK เลยครับ

ปล.ผมไม่รู้ว่า 6800GT มัน 256 bit น่ะครับ
                    ไก่วิ่งไปตัวเบ้อเร่อเลย :P แหะๆ

แก้ไขหน่อยนึง

ว่าแต่ท่านได้เล่นที 1600x1200 เลยเหรอครับ ..... จอขนาดกี่นิ้วครับเนี่ย
                    Last edited by BalZeBuB; 9 Sep 2007, 09:47:47.

Comment

แต่..................
                      ไม่มีประกันก็น่าคิดนะครับ กลัวใช้ไปเดือน - 2 เดือนเดี้ยงมาละยุ่งเลย หุหุหุ

Comment

คุคุคุคุ
                        6800 256bit น่อ +++++16pipe
                        7600GS น่าจะ 128bit ++12pipe

ความแรงนับจาก core/mem และก็ b/w
                        ซึ่ง 7600GS แรงกว่า สำหรับคะแนน
                        แต่ถ้านับในส่วนที่คะแนนวัดผลไม่ได้

ผมว่า 6800 คับ
                        ผมใช้ 6800GS ผมยังอยากได้ 6800GT เลย
                        เพราะว่า มันไม่แรงกว่า ไม่ได้ดีกว่า แต่มีประสิทธิภาพมากกว่า
                        การ์ดใหม่ ๆ บางตัว ที่มีความสามารถแค่ ให้คะแนนสูง
                        แต่ใช้งานจริงกลับไม่ได้เรื่อง
                        Last edited by ultrabbb; 9 Sep 2007, 10:13:21.

Comment

ครับ

Comment

ที่ว่าใช้งานจริง 6800 GT มันดีนี่แหละครับ
                            ใน Link Tomshardware ก็มีทั้ง3Dmark
                            เกมที่ใช้โปรแกรม FPS เช็คมันก็เหมือนกับTestโดยใช้งานจริง
                            แล้วที่ว่ามันแรงตอนใช้งานจริงนี่เอาไรวัดครับ หรือจากความรู้สึก

Comment

แล้วจะไปแลกทำไม แลกแล้วได้เงินเพิ่ม ค่อยว่ากัน

Comment

Working...
                              X