Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ CPU & MAINBOARD ให้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ CPU & MAINBOARD ให้ด้วย

ขอคำแนะนำ CPU & MAINBOARD เป็น AMD 64 bit Socket AM2(940 pin)
    อยากจะเปลี่ยนจาก socket 370 สักที
    1.มี การ์ดซาวและ จอ ondoard ต้องใช้ไปก่อนสักระยะก่อนจะเปลี่ยนในอนาคต
    2.RAM - DDR2/667 MHz
    3.แบบประหยัดใช้งบน้อยแต่คุ้มค่าที่สุด (พอเล่นเกมส์ระดับกลางๆๆได้บ้าง)
    4.ถ้ามี 2 เซทขอข้อมูลเปรียบเทียบด้วยนะ
    ขอบคุณมาก

นี่เลยครับ ASrock AM2NF6-VSTA คับ

Comment

แต่ถ้าชอบมีแบรนหน่อยก็ นี่เลย ASUS M2NPV-VM รู้สึกการ์ดจออนบอร์ดจะแรงกว่สนิสนึง

Comment

CPU ใช้ตัวไหนครับ

Comment

athlon64 3000 ครับ

Comment

ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่กะบอร์ดเอสรอก ocz ไป 2.6

Comment

ASrock AM2NF6G-VSTA
              กับ athlon64 3000 ถ้าเป็น sempron 2800 ดูจะถูกกว่าจะเป็นยังไงบ้างครับ

Comment

ราคามัน***งกันนิดเดียวเองคับ แต่ว่า3000แรงกว่าคล๊อกได้สูงกว่าอยู่แล้วคับ

Comment

http://www.gigabyte.com.tw/Products/...ProductID=2173

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับ ยินดีครับ

Comment

คุ้มค่ากับค่าตัวของมันครับเจ้าบอร์ด Asrock รุ่นนี้..

Comment

Working...
                        X