Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า...

อยากทราบว่าเราจะเช็คดูว่า กาดร์จอที่เราซื้อมาทำงานรึเปล่าวต้องทำอย่างไรครับ

มันมีออนบอดอยู่แล้วเลยไม่รู้ว่าใช่รึเปล่าว

คอมผมเป็นคอมเก่า compaq pII แรม 256 กาดร็จอ 3dfx voodoo 2 ซื้อมาตอนปี 1999

window ที่ใช่ก็ xp ไดร์เวอกาดร์จอที่ใช่ก็ FastVoodoo2 4.0 XP Gold Edition

หมายเหตุ : ความรู้ผมมีแค่เปิดปิดคอมเป็น

อนึง คอมเครืองนี้ไม่ได้ใช่งานมานานถึง 6 ปี และผึงนำกลับมาลงวินโดใช่ใหม่เมื่อไม่นานนี้

จึงขอวอนถามเป็นเรืองต่อไปนี้

1.จะเช็คดูอยางไรว่า กาดร์จอเสีย หรือ ทำงานอยู่หรือไม่ (มีออนบอดอยู่ก่อนหน้า)

2. 3dfx voodoo 2 ใช่งานกับ window xp ได้หรือไม่และมีผมดีและเสียอย่างไร

3. นอกจากไดร์เวอกาดร์จอ FastVoodoo2 4.0 XP Gold Edition แล้วยังมีตัวอืน

อีกหรือไม่ที่ใช่งานกับ window xp ได้ถ้ามีคือตัวไหน

ถ้ามีข้อสงสัยเพิมเติมจะนำมาถามอีก ขอบคุณ

อันดับแรกเลยนะครับ ยัดการ์ดตัวใหม่เข้าไป แล้วเข้าไปปิดการ์ดจอออนบอร์ดในไบออสก่อนนะ แล้วติดตั้งไดร์เวอร์ เทสด้วยโปรแกรมต่างๆ เช็คเรื่องของความร้อน....

Comment

ปิดกาดร์จอออนบอดในบายออดยังไงครับ ความรู้ด้านนี้น้อยมาก ขอความกรุณาแบบระเอียดสำหรับ คนแก่สักนิด

ครับ เพราะคาใจมา 6 ปีกับเรืองนี้มานาน จะให้ร้านทำให้มันก็เอาตั้ง 300

ขอบคุณ

Comment

Working...
      X