Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Galaxy 7900 gs หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Galaxy 7900 gs หน่อยครับ

ถามเรื่อง Galaxy 7900 gs หน่อยครับ
    คือ เพื่อน ๆ คล๊อกไปได้ที่เท่าไหร่กันบ้างอ่ะ อยากรู้ เดิมๆ ของผมตอนนี้มัน 600*800
    ว่าจะลองคล๊อกดูเลยมาถามก่อนว่ามันจะคล๊อกสูงสุดได้เท่าไหร่???

ดันไป
    รอท่านที่ใช้มาโชว์ +_+

Comment

ตอนแรก ๆ ผมก็ว่าจะ oc เจ้า 7900gt ที่ใช้อยู่เหมือนกันครับ
      แต่ไม่กล้า

เห็นการ์ดจอพังกันมามากแล้ว เครมทีนึงก็เป็นเดือน แถมได้ของซ่อม (ยกเว้น XFX ได้ของใหม่แกะกล่อง แต่เครมนานเหมือนกัน)

เล่นเดิมๆ ให้มันอยู่กับเรานาน ๆ ดีกว่าไหมครับ พวกเวปที่ test เขาแค่ oc แป๊ปเดียวเอง
      ถ้าเราใช้งานจริง ๆ แล้ว oc ผมเกรงว่าอายุจะสั้นเอา

แต่ทั้งนี้ คงขึ้นกับอุปกรณ์ระบายความร้อนด้วย
      แต่พวก sink มันก็ติดได้แค่ ชิพ กับ แรม ส่วนพวก capacitor มันติดไม่ได้
      อย่างดีก็ได้อานิสงค์จากพัดลมการ์ดจอที่เป่าออกมา
      ผมว่าพวก capacitor อาจจะพังเร็วได้นะครับ ถ้ามันร้อนมาก ๆ
      การ์ดจอผม ไม่ได้ oc อะไร แต่ติดพังลมเพิ่ม ให้เป่าเข้าหาตัว capacitor ด้วยครับ เพื่อความเย็นสบาย ยืดอายุการใช้งานให้นานเท่าที่จะทำได้

แต่... ผมก็เคยเห็นนะ พวก gf2mx gf4mx หรืออื่น ๆ ที่พังซะเฉย ๆ ทั้งที่ไม่ได้ oc อะไรเลย -_-'

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าอยากจะใช้ให้คุ้มค่า การ์ดยังมีประกัน แล้วก็มีงบสำรองเผื่อซื้อการ์ดจอมาใช้เวลาเอาไปเครม ก็ลุยได้ครับ ^^

Comment

ดูแล้ว อย่าคิดมากกับมันน่ะครับ ..

Comment

สรุปแล้วไม่ควรคล๊อกงั้นเหรอครับ?? ใช้เดิมๆ ดีกว่า ว่างั้น ??
          การคล๊อกทำแค่เพื่อเก็บคะแนนเฉยๆใช่ป่ะครับ?? (และเพื่อความสะบายอารมณ์ของเรา 555+ )
          (กำมาทีละ2เลย)
          Last edited by tongchuwit; 10 Sep 2007, 23:16:33.

Comment

สรุปแล้วไม่ควรคล๊อกงั้นเหรอครับ?? ใช้เดิมๆ ดีกว่า ว่างั้น ??
            การคล๊อกทำแค่เพื่อเก็บคะแนนเฉยๆใช่ป่ะครับ?? (และเพื่อความสะบายอารมณ์ของเรา 555+ )

Comment

640/920 ครับผม ใช้งานปกติเป็นประจำ ลดแล้วทำใจไม่ได้ครับ

Comment

Working...
              X