Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องโปรแกรม Memset ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องโปรแกรม Memset ครับ

อยากทราบถึงวิธีการใช้งานของมันอ่ะ โดยปกติแล้วผมมันจะตั้งค่าในไบออสเพียงแค่4ตัวแรก นอกนั้นจะตั้ง Auto หมด แต่พอลองOCไปไกลๆเข้า จึงได้รู้ว่าค่าที่ตั้ง Auto เอาไว้มันเริ่มขยับไปเรื่อยๆ จึงเริ่มสงสัยละว่าเจ้าโปรแกรมตัวนี้มันเอาไว้ดูรายละเอียดของแรมหรือสามารถเปลี่ยนค่า timing ต่างๆในOSได้เลยอ่ะ
    เห็นมันมีปุ่ม Apply และ Save เลยเริ่มสงสัยว่ามันทำงานยังงัยมั้งเหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับบบบบ....
    Attached Files

เอาไว้ config ram ในวินโดว์ส อีกทีครับตัวนี้ปรับได้ละเอียดกว่าในไบออสซะอีก ซึ่งปรับได้ละเอียดมาก(เกินที่ผมจะเข้าใจ)

Comment

Originally posted by zman View Post
      เอาไว้ config ram ในวินโดว์ส อีกทีครับตัวนี้ปรับได้ละเอียดกว่าในไบออสซะอีก ซึ่งปรับได้ละเอียดมาก(เกินที่ผมจะเข้าใจ)
      ผมยิ่งไม่เข้าใจมากๆเลยท่าน หุหุ
      ได้แต่เล่นวิธีจดไว้ แล้วไปเปิดหาในไบออส แต่ดันเจอไม่เหมือนกันอีก เลยเซ็ตยากซะงั้น ทุกวันนี้ใช้แบบไม่ได้ตั้งอะไรเลย
      เลยอยากปรับค่าต่างๆนอกจาก4ตัวแรกเป็นกะเขามั้ง เผื่อมันจะลากต่อไปได้ไกลกว่านี้ อิอิ

Comment

เตือนไว้อย่างนะครับ โปรแกรมนี้ ถ้า set ram ไว้ ห้ามเข้า safe mode ถ้าเข้าแล้ว windows จะพังเลย

Comment

Originally posted by newsgau View Post
          เตือนไว้อย่างนะครับ โปรแกรมนี้ ถ้า set ram ไว้ ห้ามเข้า safe mode ถ้าเข้าแล้ว windows จะพังเลย
          เอ้า น่้ากัวเข้าไปใหญ่

Comment

Originally posted by newsgau View Post
            งานนี้หนักไปใหญ่เลยท่าน หุหุ
            งั้นผมเอาไว้ดูเฉยดีกว่าเน้องั้น

Comment

ผมก็อยากรู้นะเลขที่นอกจาก 4 ตัวแรกอะ เพราะผมเห็นพวกโปร OC ปรับมันทุกตัวเลยอะ ส่วนเราระดับบ้านๆ เอาแค่ 4 ตัวพอ

Comment

ของผมก็ปรับแค่4ตัวบนแหละ

Comment

Working...
                X