Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกือบร้องไห้ซะงั้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกือบร้องไห้ซะงั้น

เมื่อวานไปตามหา M2N-E ที่ตึกคอมไม่มีซักร้านเลยได้ Asrock NF6G-VSTA มา

ช่วยดูราคาให้หน่อยนะครับร้านเขาขายถูกไหม
    ร้าน JIB
    X2 4000+ 2490
    NF6G-VSTA 1930
    DDR2 667 Corsair 1480 X2
    HDD WD 320GB BF16MB 2860

ร้าน HWH
    SAPPHIRE HD2600XT DDR3 4040
    460W ENERMAX Single Coolong 20+4 Pin 2200บาท

เขาขายแพงไหมครับ

JIB ขายถูกจิงๆ
    HDD WD 320GB BF16MB 2860 <----- OK เลยอะครับ ผมว่า แต่ไม่เน่ใจว่ายี่ห้อไรถ้า Seagate / Western Digital ขายต่อง่ายและได้ราคากว่าครับ

ร้าน HWH
    460W ENERMAX Single Coolong 20+4 Pin 2200บาท

ไอ้ร้านเนี้ย ทุกสาขาก็ขายไม่เท่ากัน ไม่รู้ทำไม บางสาขาต่อได้อีกเป็นร้อยๆ ดูจากราคา Enermax แพงกว่าร้าน Areanex ชั้น 4 IT Mall Fortune 100 บาทครับ น่าจะซื้อได้ครับ แต่แนะนำตัวที่เป็น Dual Fan ดีกว่า

ราคาตัวอื่นไม่มีความรู้เลยครับ

sigpic

Comment

ก็ราวๆนี้ทั้งนั้นครับ +/- กันแค่หลักสิบ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
        เมื่อวานไปตามหา M2N-E ที่ตึกคอมไม่มีซักร้านเลยได้ Asrock NF6G-VSTA มา

ช่วยดูราคาให้หน่อยนะครับร้านเขาขายถูกไหม
        ร้าน JIB
        X2 4000+ 2490
        NF6G-VSTA 1930
        DDR2 667 Corsair 1480 X2
        HDD WD 320GB BF16MB 2860

ร้าน HWH

เขาขายแพงไหมครับ
        มีน่ะ หาดู ดีๆ ชั้น 1 ก็อาจจะมีเห็นแว๊ป ๆ

Comment

JIB ขายของได้ถูกจริงๆครับ ยืนยัน
          แต่ต้องดูเรื่องประกันให้ดีๆด้วย ถ้าหลีกเลี่ยงประกัน JIB ได้ก็เลี่ยงนะ

Comment

Comment

กำผมไปซื้อมา ตัว Heatsink 4000+ มีรอยขีดข่วนเยอะเลย เหอะๆ

Comment

Comment

ทำไมชิบเซทมันร้อนจังละเปิดปูบร้อนปั๊บ
                  เลยเอาพัดลมวางไว้แบบนี้ซะงั้น

Comment

การ์ดขอสวยจัง น่าไปสู่ขอจริงๆ

Comment

south bridge ร้อน เป็นเรื่องปกติครับ ของผมที่ใช้มาแต่ละตัวก็เอามือไปแตะไม่ได้เลย เอาพัดลมไปวางไว้ก็ดีครับ

เคสอะไร ช่องปิดคุ้นๆ (เครื่องหมาย + เนี่ย)
                      Last edited by gidd009; 9 Sep 2007, 14:52:03.

Comment

เคสของ Gviewครับ

Comment

แรม Kit 512*2 หรอครับ ?
                          HDD ประกัน Synnex หรอครับ ถูกดี ราคาน่าสอย

ยินดีด้วยครับ กับคอมเครื่องใหม่
                          Last edited by gidd009; 9 Sep 2007, 15:20:01.

Comment

โมซิงก์NB+SB...แกะซิงก์บอร์ดดีๆนะ..งัดมันช้าๆ...ช้าๆ...และใจเย็นๆ (เดี๋ยวจะหมดประกันเอาได้)

โชดดีนะครับ

Comment

เอาพัดลมใส่อีกเย็นลงไปอีก 5-8 องศาครับ
                              RAM ผม 1024MB X2 667 ไม่ใช่แบบ dual kit ครับ ประกัน HDD synnex ครับ

Comment

Working...
                              X