Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์ Data ลง แผ่น DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์ Data ลง แผ่น DVD

คือผมอยาก ไรท์ พวกข้อมูล เกม เพลง ต่างๆ เก็บใว้อะครับ ไรท์เป็น Data ลง แผ่น DVD ทำไง ใช้โปรแกรมอะไรคราบๆๆๆ ทำไม่เป็น ช่วยที ฮะ

เท่าที่เคยทำก็นีโร อ่ะ ครับ ก้อไรแบบปกตินะครับ ไม่เห็นมีไรพิเศษ ถ้ายังไงรอท่านอื่นด้วยก้อได้นะครับ

Comment

นีโร่เองรึ 55555

Comment

อยากให้ง่ายที่สุดโดยไม่ต้องพึ่งโปรแกรมใดๆ ทั้งสิ้นก็ใช้ ของวินโดวส์ก็ได้ครับ กดคลิกขวาที่ไฟล์ที่ต้องการจะไร้ท์ แล้วก็ send to > dvd-rw drive(x
        เสดแล้วก็ไปที่ mycom> drive dvd-rw แล้วก็คลิกขวาเช้คว่ามันเกิน 4 กิ้ก กว่าๆ รึยังถ้าข้อมูลที่จะไร้ท์ ยังไม่เกินก็สามารถเอาไฟล์อื่นมาเพิ่มได้อีก(อาจลากวางก็ได้)
        เสร็จสมอารมณ์หมายปุ้บก็กดปุ่ม write these file to dvd(ที่หน้าต่าง dvd-rw)

ปล. nero ง่ายสุดๆ มีปุ่ม add ให้ แล้วบอกขนาดของพื้นที่ ที่ต้องการไร้ท์ให้เลยเสดสรรพ
        magic iso, isopen พวกนี้ก็ไฟล์โปรแกรมเล็กดีครับ โหลดโปรแกรมไว

Comment

คุงคราบ

Comment

ขอถามคนรู้หน่อยนะครับ สมมุตผมโหลดไฟลเกมมา 6กิก มันเป็น dvd9
            มีโปรแกรมไหนไหมครับที่ทำให้ผม แปลงไฟลออกเป็น 2 dvd 5 ได้ครับ
            พวกโปรแกรมแปลงหนังจาก 9เป็น5 มันใช้กับโปรแกรมเกมส์พวกนี้ไม่ได้อ่ะครับ
            ใครรุ้จักโปรแกรมไหน ขอผมมั่งนะครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X