Announcement

Collapse
No announcement yet.

จ่ายไฟพอไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จ่ายไฟพอไมครับ

สเปค P.D 930
    M/B P5LD2 Deluxe
    PCIE asus6600GT/TD ddr3 128m
    kingston512*2 (667)
    HD 80G sata2
    Gview 420w

อยากทราบว่า จ่ายไฟพอไมครับ รู้สักว่า คอมมันรีสตาร์ด บ่อยมากเลยสงสัยว่าจ่ายไฟพอไมครับ

เรื่องไฟพอ ไม่พอนี่มันว่ากันลำบาก เพราะเมื่อไฟไม่พอทุกชิ้นส่วนมันก็รวนได้ด้วยกันหมด เพราะมันเป็นต้นทางของทุกสิ่ง ลองถอดอุปกรณ์ที่ไม่จำเป็นออก (FDD, HDD, FAN, Lighting) แล้วใช้งานดูครับ ถ้าหายก็แสดงว่าต้องเปลี่ยน PSU ล่ะ

ลองเอาโปรแกรมอย่าง Sisoft Sandra, Speed Fan ดูการจ่ายไฟประกอบไปด้วยครับ

Comment

ผมว่าลองหา PSU ดีๆมาไช้ดีกว่าครับ

Comment

Working...
      X