overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 2 of 24 FirstFirst 123456 ... LastLast
Results 21 to 40 of 466
    OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

เล่าเรื่องได้สนุกดีครับ ผมอ่านไปหัวเราะไป โดยเฉพาะประโยคแรก กับประโยคหลัง

โปรแกรม SpeedFan ได้ประดับเกียรติให้อุปกรณ์เหล่านี้ด้วยสัญญลักษณ์เพลิงนรก
    สลับกับเบาลงเป็นระยะ คราวนี้หนักกว่าเก่า เพราะนอกจากมันจะยังคงหนวกหูแล้ว มันยังหนวกหูด้วยเสียงที่ไม่สม่ำเสมอ ดังลั่นและค่อยลงนิดนึงสลับกันไป
    ผมสาปแช่งฟ้าดิน นึกถึงหน้าคนออกแบบ CPU มันคงทะเลาะกับเมียเรื่องกาแฟไม่ร้อนเป็นแน่ ถึงได้ออกแบบ CPU มาให้ร้อนพอที่จะอุ่นกาแฟได้ในยามหนาวเหน็บของเมืองนอก ผมเปิดกระทู้ต่างๆอย่างหงุดหงิด หาทางแก้ไขวิกฤติที่เสียเงินแล้วได้ความเดือดร้อนมาแทนที่ คอมพิวเตอร์เครื่องเก่าของผม ที่ทนอยู่ด้วยกันมาเกือบสิบปี มันส่งเสียงนุ่มนวลน่ารักราวกับลูกแมวนอนหลับ เสียงลมโชยแผ่วๆพอให้รู้ว่ามันกำลังทำงาน และผมนำมันไปบริจาคให้พระพยอมท่านไปแล้ว ป่านนี้มันคงสมน้ำหน้าผม ที่ได้ใหม่แล้วลืมเก่า

OverclockZone Member fist007's Avatar

เห่อๆ ยังกะอ่านนิยาย ถามจริงเหอะท่าน เป็นคนเขียนหนังสือนิยายป่ะเนี๊ย ดูจากการใช้คำอ่านแล้วน่าติดตาม พิมพ์ซะผมปวดข้อมือแทนเลยอ่ะ-*-

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

หุๆ ไปแต่งนิยายดีกว่าท่าน เป็นเรื่องเป็นราว จะติดตามตอนต่อไปครับ อิอิ

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

น่าติดตามอ่านมาก

OverclockZone Member nemo_ee14's Avatar
    ณ.บางบัวทอง & ตึกช้าง

Quote Originally Posted by fist007 View Post
    เห่อๆ ยังกะอ่านนิยาย ถามจริงเหอะท่าน เป็นคนเขียนหนังสือนิยายป่ะเนี๊ย ดูจากการใช้คำอ่านแล้วน่าติดตาม พิมพ์ซะผมปวดข้อมือแทนเลยอ่ะ-*-
    ช่ายๆๆ เขียนนิยายขายละก้อ จะซื้อไว้อ่านเลยทีเดียว..ขนาดเล่าเรื่องพัดลม cpu ยังฮาขนาดนี้

OverclockZone Member Terabyte's Avatar

ลองหา BigWater 745 มาลองนะคับ มีหม้อน้ำ 120 MM กับ 240 mM มาให้อย่างละตัว เย็นมากคับ แต่บล็อก VGA ไม่จำเป็นจริงๆอย่าใช้คับ มันกินแรง

OverclockZone Member pod's Avatar

อย่างกะอ่านนิยายเลยครับ

"พุทธิปัญญาของผมจึงพวยพุ่ง" << อย่างฮา

========================
    เข้าเรื่องๆ อิอิ

แงะหม้อน้ำอันเก่ามาใช้เลยครับ พัดลมก็ต่อตรงเอาเลย

อันนี้ด้วย
    Last edited by pod; 28 Aug 2007 at 22:19:03.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อย่างฮาครับ... เอาเป็นว่าลองทำอย่างที่ท่านpodบอกดูน่อ เผื่อจะช่วยได้อีกแรงครับ

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

หม้อน้ำ Civic ฮิๆๆ

areano13
    Guest

สนุกมากครับเรื่องของท่าน และขอชมในความพยายามในการดัดแปลงอุปกรณ์ครับ

OverclockZone Member poneo's Avatar

อ่านมันดีครับ

OverclockZone Member KRONGTHIP's Avatar

เยี่ยมมาก รู้จักดัดแปลง ขอยอมรับครับ

OverclockZone Member Taknaluck's Avatar

อ่านแล้วก็ ขำๆดีครับ ^_^

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ผมสงสัยว่าทำไมเสียงปั้มน้ำมันเบากว่าเสียง พัดลมเหรอท่าน

จริงๆ พัดลมเดิมมันไม่ดังเลยนา แล้วชุดน้ำผมว่าแพงพอกับสามารถซื้อซิงแบบแจ่มสุดๆ พวก andy samurai กับพัดลมเงียบๆรอบธรรมดาสักตัวแต่เย็นได้ใจได้เลยนะท่าน

เขียนเรื่องได้น่าอ่านมากๆ

OverclockZone Member

อ่านแล้วหนุกดีครับ

แต่ผมกลัวน้ำ

กลัวว่าวันนึง แหวนล็อคสายยางมันหลวม

แล้วผมจะไม่มีใช้อ่ะครับ
    (ไม่มีตังซื้อใหม่ง่ะ T_T)

เลยว่าจะเล่นลมดีกว่า

Quote Originally Posted by Hunter_JIK View Post
    ผมสงสัยว่าทำไมเสียงปั้มน้ำมันเบากว่าเสียง พัดลมเหรอท่าน

จริงๆ พัดลมเดิมมันไม่ดังเลยนา แล้วชุดน้ำผมว่าแพงพอกับสามารถซื้อซิงแบบแจ่มสุดๆ พวก andy samurai กับพัดลมเงียบๆรอบธรรมดาสักตัวแต่เย็นได้ใจได้เลยนะท่าน

เขียนเรื่องได้น่าอ่านมากๆ
    พัดลมเดิมหากท่านใช้ในห้องเงียบๆ หรือเวลากลางคืนดึกๆ ท่านจะทราบครับว่ามันดังมหาศาล แต่บางท่านที่ชอบฟังเพลงเสียงดังๆจนหูตึงแล้ว อาจจะไม่รู้สึกครับ

แต่สำหรับผมนั้น พัดลมเดิมของ P4 ดังมากกกกกกก ครับ จึงต้องแก้ไข

Default เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...

หลังจากผมประสบความสำเร็จในการนำถังใส่สีมาเป็นถังน้ำของระบบ และนำปั๊มตู้ปลามาใช้งานแบบอนาถา ด้วยอุปกรณ์ตามมีตามเกิดเท่าที่จะหาได้ภายในบ้าน ผมก็เกิดฮึกเหิมในการดัดแปลงขึ้นอีกเป็นอันมาก ผมใช้เวลาตะลุยหาเวบไซด์ที่ว่าด้วยการดัดแปลงอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบน้ำ รวมทั้งอ่านเวบไซด์นี้แทบทุกกระทู้ มันต้องมีอะไรที่น่าจะดัดแปลงมาเล่นกันได้อีก ด้วยฝีมือช่างเถอะแบบผม

ผมออกแบบระบบน้ำชุดใหม่ไว้ในหัวแล้ว รอเวลาแต่จะเดินไปซื้อของ แล้วมานั่งประดิษฐมัน แต่มันยังไม่ตกผลึกดีนักในสมอง ยังมีอะไรที่น่าจะคิดให้มากกว่านี้ แต่เนื่องจากวันนี้ผมว่างไม่ได้ไปไหน จึงเอาตัวการสำคัญ หรือจำเลยที่หนึ่ง ที่ทำให้ผมต้องมานั่งปวดหัว และลงไม้ลงมือสร้างอะไรต่อมิอะไรอยู่ในวันนี้มาดู

มันคือพัดลมและฮีตซิงค์มาตรฐานของ P4 ไอ้ตัวป่วน ตัวก่อปัญหา

ผมเก็บมันไว้อย่างดี เก็บไว้หาอะไรก็ไม่รู้ แต่มันก็สวยเกินกว่าจะทิ้งหรือเอาไปขายถูกๆ พัดลมและฮีตซิ้งค์รุ่นนี้จะขายได้สักเท่าไหร่นะ ใครรู้ช่วยบอกผมเป็นวิทยาทานด้วย แต่ผมไม่ขายมันหรอกครับ มันทำผมเจ็บปวด ผมต้องลงโทษมันให้สาสม มันต้องทรมานแสนสาหัส ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด

อันดับแรก ผมจะตัดหัวมันประจานซะก่อน ด้วยความแค้นสุดขีด ผมถอดพัดลมของมันออกมา เพื่อดูหน้าไอ้เจ้าฮีตซิ้งค์ชัดๆ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012 at 20:00:05.

คุณพระคุณเจ้าช่วย ผมโดนฝรั่งมันหลอก ใส้กลางของฮี้ตซิ้งค์ตัวที่ผมได้มา มันกลวงโบ๋ มันจมลึกลงไปราวกับเบ้าขนมครก หรือมันจะร้อนจนหดตัว เอ หรือนี่คือเบ้าอุ่นกาแฟของไอ้เจ้าคนที่ออกแบบ CPU

ผมทดลองเอาแท่งกาวร้อนแหย่ลงไป เรื่องแหย่รูนี่ผมถนัดมากอยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012 at 20:01:49.

ผมจะทำอะไรกับมันดีเนี่ย เริ่มด้วยอยากจะลงโทษมัน แต่มันก็พิการเสียแล้ว ใส้กลวงโบ๋น่าสงสาร แต่ก่อนจะทำอะไรกับมัน ผมจะต้องถอดอุปกรณ์ที่เสียหายง่ายออกเสียก่อน ผมจัดแจงถอดขาล็อคของฮีตซิ้งค์ออกทั้งสี่ข้าง

แถมด้วยเอาเทปกาวปิดหน้าสัมผัสของฮีตซิ้งค์เสียก่อน ก่อนที่มันจะเป็นรอยขูดขีดเสียหาย

มันทำผมเดือดร้อนดีนัก ปิดหูปิดตาตัดขามันซะเลย ฮ่าๆๆๆ สะใจล่ะ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012 at 20:05:04.

Page 2 of 24 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks