Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านมันดีครับ

Comment

เยี่ยมมาก รู้จักดัดแปลง ขอยอมรับครับ

Comment

อ่านแล้วก็ ขำๆดีครับ ^_^

Comment

ผมสงสัยว่าทำไมเสียงปั้มน้ำมันเบากว่าเสียง พัดลมเหรอท่าน

จริงๆ พัดลมเดิมมันไม่ดังเลยนา แล้วชุดน้ำผมว่าแพงพอกับสามารถซื้อซิงแบบแจ่มสุดๆ พวก andy samurai กับพัดลมเงียบๆรอบธรรมดาสักตัวแต่เย็นได้ใจได้เลยนะท่าน

เขียนเรื่องได้น่าอ่านมากๆ

Comment

อ่านแล้วหนุกดีครับ

แต่ผมกลัวน้ำ

กลัวว่าวันนึง แหวนล็อคสายยางมันหลวม

แล้วผมจะไม่มีใช้อ่ะครับ
            (ไม่มีตังซื้อใหม่ง่ะ T_T)

เลยว่าจะเล่นลมดีกว่า

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
              ผมสงสัยว่าทำไมเสียงปั้มน้ำมันเบากว่าเสียง พัดลมเหรอท่าน

จริงๆ พัดลมเดิมมันไม่ดังเลยนา แล้วชุดน้ำผมว่าแพงพอกับสามารถซื้อซิงแบบแจ่มสุดๆ พวก andy samurai กับพัดลมเงียบๆรอบธรรมดาสักตัวแต่เย็นได้ใจได้เลยนะท่าน

เขียนเรื่องได้น่าอ่านมากๆ
              พัดลมเดิมหากท่านใช้ในห้องเงียบๆ หรือเวลากลางคืนดึกๆ ท่านจะทราบครับว่ามันดังมหาศาล แต่บางท่านที่ชอบฟังเพลงเสียงดังๆจนหูตึงแล้ว อาจจะไม่รู้สึกครับ

แต่สำหรับผมนั้น พัดลมเดิมของ P4 ดังมากกกกกกก ครับ จึงต้องแก้ไข

Comment

เมื่อผมริจะเป็นพวกแมวน้ำ...

หลังจากผมประสบความสำเร็จในการนำถังใส่สีมาเป็นถังน้ำของระบบ และนำปั๊มตู้ปลามาใช้งานแบบอนาถา ด้วยอุปกรณ์ตามมีตามเกิดเท่าที่จะหาได้ภายในบ้าน ผมก็เกิดฮึกเหิมในการดัดแปลงขึ้นอีกเป็นอันมาก ผมใช้เวลาตะลุยหาเวบไซด์ที่ว่าด้วยการดัดแปลงอุปกรณ์เกี่ยวกับระบบน้ำ รวมทั้งอ่านเวบไซด์นี้แทบทุกกระทู้ มันต้องมีอะไรที่น่าจะดัดแปลงมาเล่นกันได้อีก ด้วยฝีมือช่างเถอะแบบผม

ผมออกแบบระบบน้ำชุดใหม่ไว้ในหัวแล้ว รอเวลาแต่จะเดินไปซื้อของ แล้วมานั่งประดิษฐมัน แต่มันยังไม่ตกผลึกดีนักในสมอง ยังมีอะไรที่น่าจะคิดให้มากกว่านี้ แต่เนื่องจากวันนี้ผมว่างไม่ได้ไปไหน จึงเอาตัวการสำคัญ หรือจำเลยที่หนึ่ง ที่ทำให้ผมต้องมานั่งปวดหัว และลงไม้ลงมือสร้างอะไรต่อมิอะไรอยู่ในวันนี้มาดู

มันคือพัดลมและฮีตซิงค์มาตรฐานของ P4 ไอ้ตัวป่วน ตัวก่อปัญหา

Comment

ผมเก็บมันไว้อย่างดี เก็บไว้หาอะไรก็ไม่รู้ แต่มันก็สวยเกินกว่าจะทิ้งหรือเอาไปขายถูกๆ พัดลมและฮีตซิ้งค์รุ่นนี้จะขายได้สักเท่าไหร่นะ ใครรู้ช่วยบอกผมเป็นวิทยาทานด้วย แต่ผมไม่ขายมันหรอกครับ มันทำผมเจ็บปวด ผมต้องลงโทษมันให้สาสม มันต้องทรมานแสนสาหัส ไม่ได้ผุดไม่ได้เกิด

อันดับแรก ผมจะตัดหัวมันประจานซะก่อน ด้วยความแค้นสุดขีด ผมถอดพัดลมของมันออกมา เพื่อดูหน้าไอ้เจ้าฮีตซิ้งค์ชัดๆ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012, 20:00:05.

Comment

คุณพระคุณเจ้าช่วย ผมโดนฝรั่งมันหลอก ใส้กลางของฮี้ตซิ้งค์ตัวที่ผมได้มา มันกลวงโบ๋ มันจมลึกลงไปราวกับเบ้าขนมครก หรือมันจะร้อนจนหดตัว เอ หรือนี่คือเบ้าอุ่นกาแฟของไอ้เจ้าคนที่ออกแบบ CPU

ผมทดลองเอาแท่งกาวร้อนแหย่ลงไป เรื่องแหย่รูนี่ผมถนัดมากอยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆๆ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012, 20:01:49.

Comment

ผมจะทำอะไรกับมันดีเนี่ย เริ่มด้วยอยากจะลงโทษมัน แต่มันก็พิการเสียแล้ว ใส้กลวงโบ๋น่าสงสาร แต่ก่อนจะทำอะไรกับมัน ผมจะต้องถอดอุปกรณ์ที่เสียหายง่ายออกเสียก่อน ผมจัดแจงถอดขาล็อคของฮีตซิ้งค์ออกทั้งสี่ข้าง

แถมด้วยเอาเทปกาวปิดหน้าสัมผัสของฮีตซิ้งค์เสียก่อน ก่อนที่มันจะเป็นรอยขูดขีดเสียหาย

มันทำผมเดือดร้อนดีนัก ปิดหูปิดตาตัดขามันซะเลย ฮ่าๆๆๆ สะใจล่ะ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012, 20:05:04.

Comment

ผมมีสว่านโง่ๆอยู่ตัวหนึ่ง เป็นสว่านจีนแดงราคา 500 บาท ท้งกล่องมีอุปกรณ์แถมมามากมาย แต่หยิบอันไหนใช้ ก็บรรลัยไปในพริบตา ดอกหักหมดกล่อง จนต้องไปซื้อดอกสว่านดีๆมาใช้แทน แต่มันแถมอะไรผมมาอย่างหนึ่ง คือลูกหินติดเดือย มองแล้วคล้ายโลลี่ป๊อบหรืออมยิ้ม แต่ผมลองชิมมันแล้ว รสชาติไม่หวาน ไม่อร่อยเลย ผมเลยเก็บมันไว้ในกล่องเฉยๆ เคยเอามันมาติดกับสว่าน เพื่อแถกไถอะไรเล่นสองสามที ในนี้ ผมจะใช้มันลงโทษ ฮี๊ตซิ้งค์เจ้าปัญหาตัวนี้

เอาอมยิ้มหินลงไปวัดขนาดรูดู

เอาอมยิ้มหินติดกับตัวสว่านโง่ๆซะ

Last edited by korakot; 21 Feb 2012, 20:07:50.

Comment

ผมเอาอมยิ้มหินนั้น ตะบันรูของฮีตซิ้งค์ทันที หฤโหด ไร้เมตตา ก็มันอยากทำกับผมก่อนนี่คร๊าบบ

หลังจากตะบันมันอยู่พักหนึ่ง ผมก็ยกอมยิ้มหินขึ้นเพื่อดูผลงาน ยับเยินเลยนะมรึง สะใจไหม อยากสร้างปัญหาดีนัก ฝุ่นที่เห็นอยู่นั้น คือฝุ่นทองแดงของฮีตซิ้งค์ ปนกับฝุ่นจากอมยิ้มหินของผม

มันทนทายาด ขัดจนอมยิ้มผมสึก มันก็ยุบตัวลงไปไม่มากเลย เอาใหม่ๆ ผมเอาดอกสว่านใส่แทนอมยิ้มหิน กระแทก ตะบัน แทง เสียบ ยัด โหมใส่มันเข้าไป กวาด ควาน ทะลวง ไร้ซึ่งความเมตตาใดๆ ใบหน้าของผมยามนั้นคงน่าเกลียดน่ากลัว ผลที่ได้ออกมาเป็นอย่างนี้

จากรูกลางของฮีตซิ้งค์ที่มีลักษณะเรียวลงไป เหมือนกรวยแหลม ผมตะบันมันด้วยกรรมวิธีต่างๆ กับสว่านราคาถูก หินขัดที่แถมมา ดอกสว่านที่มีอยู่ ผมสามารถเปิดรูมันให้กว้างจนเหมือนทรงกระบอก เนื้อทองแดงใส้กลางของฮี้ตซิ้งค์นั้นหนาพอที่จะทำการนี้ได้

ในขั้นตอนนี้ หากท่านต้องการทะลวงมันเหมือนกับผม ผมแนะนำให้ท่านเอามันไปที่โรงกลึง หรือร้านที่รับซ่อมกระบอกสูบรถยนต์ เขาจะสามารถทะลวงมันให้เป็นทรงกระบอกได้สวยงามกว่านี้ แต่ถ้าท่านอยากฝึกฝีมือตามผมก็เอาเลยครับ ลูกหินขัดดีๆถ้าซื้อมาจากร้านจะขัดได้สวยงามกว่าลูกหินของแถมที่ผมใช้

อ้าว นี่ผมยังไม่ได้บอกท่านหรือว่า ผมกำลังจะทำอะไร ช้าก่อน ผมยังลงโทษมันไม่จบครับ แต่จะต้องออกไปธุระ วันนี้อาจจะกลับมาโพสต่อไม่ทัน ถ้าทันก็จะมา โปรดอดใจรอครับ
                          Last edited by korakot; 21 Feb 2012, 20:10:23.

Comment

มาให้ไวนะท่าน ผมคนหนึ่งละที่ติดตามอ่าน ฮา ดีใช้ภาษาได้เห็นภาพเลย(ก้อมีรูปประกอบนี่หว่า) น่าไปแต่งหนังสือเนอะ อิอิ
                            ปล.มาต่อให้ไวนะ

Comment

ผมไม่ได้ฟังเพลงดังนา หรือผมชินหวา 5555

Comment

รมชมด้วยคน

Comment

Working...
                                X