Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด GA_ DS-3 จะปล่อยสัญญาณเสียงดิจิตอลออกมายังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด GA_ DS-3 จะปล่อยสัญญาณเสียงดิจิตอลออกมายังไงครับ

..คือผมลองต่อสาย ออฟติคอล...ที่ช่องเสียบด้านหลังของเมนบอร์ด(optical s/pdif out)....แล้วลากไปเสียบกับรีซีฟเวอร์ถอดรหัสเสียง DD และ DTS ....แล้วลองเล่นหนังสักเรื่องดุ...ทำไมมันไม่ปล่อยสัญญาณ5.1 ออกมาล่ะครับ....ฟังได้แค่สองแชลแนลเอง...ลองกับเกม MOAA ก้เหมือนกัน..เสียงก้ยังคงเป้นสองแชลแนล
    ...เลยอยากทราบว่า ต้องต่อสายอะไรเพิ่มเติมป่าว หรือเซ็ตค่าตรงไหนผิดไป.....วานผู้รู้ช่วยตอบ
    ทีครับ......

ดันๆๆๆ........

Comment

ดันด้วย อยากรู้เหมือนกันครับ
      ประดับความรู้

Comment

อยากรู้ด้วย ดันๆ

Comment

ตรงรูปเครื่องมือข้าง DIGITAL คลิกเปิดหน้าต่างเลือก 0ut put digital audio soure หรือยังครับ

Comment

Originally posted by sesone View Post
            ตรงรูปเครื่องมือข้าง DIGITAL คลิกเปิดหน้าต่างเลือก 0ut put digital audio soure หรือยังครับ
            ...เปิดแล้วครับ....แต่พอไปดูในแอปส์ มันก็ยังมองเห้น สเตอริโอแบบโปรลิกจิกอยู่ดี........

Comment

ขอไว้อาลัยให้กับกระทู้นี้ 3 นาที................อิอิ

Comment

Working...
              X