Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังจำเเป็นอยู่หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังจำเเป็นอยู่หรือเปล่า

คอมรุ่นใหม่ ๆ เขาติดตั้ง Drive A: มาเหรือเปล่า ผมสังเกตว่าการบันทึกข้อมูลในไดว์ เอ มันห่วยที่สุด อ่านไม่ค่อยออก ยังมีความจำเป็นอยู่หรือเปล่าครับ เกี่ยวกับอะไร

ก็อยู่ที่ความจำเป็นส่วนบุคคลครับ ... แต่เด๋วนี้เขาหันไปใช้ Flash Drive กันแล้ว

Comment

ผมว่าสำหรับผมยังจำเป็นอยู่เรยนะ แบบว่าถึงมันจะเก่าแล้วมันก็ยังไช้แฟรชไบออสกลับมาได้

Comment

ถ้ามีแล้วไม่อยากใช้หรือไม่ได้ใช้ แต่ไม่อยากถอดออก ก็ถอดสายแพร สายไฟ เข้าไปปิดที่ไบออส เซตไม่ให้ดีเทคไดร์ฟเอเสียด้วย ประหยัดไฟ บูตเร็วขึ้นอีกหน่อย หน้าไม่โบ๋ อืมม์ ... เมื่อจำเป็นก็เอากลับมาใช้ได้ครับ

Comment

สำหรับผมจำเป็นครับเอาไว้ Boot DOS แล้วก็ Flash ต่างๆครับ

Comment

มีติดไว้ก็ไม่เสียหายครับ มันยังมีประโยชน์อยู่

Comment

ไว้ลง Windows ของ SATA อ่ะคับ Flash Bios ด้วย มีไว้ก็ดีคับ ไม่ใช้ก็ถอดออกได้

Comment

ก็แล้วแต่ว่าจะใช้หรือไม่ใช้อยู่ที่งานส่วนบุคคล

หากไม่ใช้ก็ได้ประหยัดไปประมาณ สองร้อยกว่าๆ

Flash Bios หรือเข้า MS-DOS Mode ใช้ CD/DVD ก็ได้ (ใช้อยู่)

Comment

Working...
                X