overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ถ้าใช้การ์ดจอแยกจะช่วยเบาแรง cpu ลงมั้ย

OverclockZone Member YuE's Avatar

Default ถ้าใช้การ์ดจอแยกจะช่วยเบาแรง cpu ลงมั้ย

สเป็คเครื่องผมครับ
    Cpu Athlon X2 3600+@2.7
    Ram 1.5GB/667
    MB ALiveNF6G-VSTA
    ตอนนี้ใช้การ์ดจอออนบอร์ดอยู่ครับลองเล่น Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ปรับต่ำสุดหมดยังได้ fps ไม่ถึง 10 เลย -*- แล้ว cpu ก็วิ่ง 100% ตลอด ถ้าผมซื้อการ์ดจอแยกมาใส่มันจะช่วยเบาแรง cpu ลงได้มั้ยครับ ตอนนี้เล็ง SPARK GF-8600 GT Extreme2 ไว้ตัวนี้ดีมั้ยครับดูเสป็คแล้วมันแรงกว่ายีห้ออื่น

OverclockZone Member

ลื่นขึ้นบาน

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ลื่นเหมือนเหยียบขี้หมาเลย

OverclockZone Member YuE's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member scops's Avatar

ได้ชื่อว่า Spark อย่าเลยซื้อยี่ห้ออื่นดีก่าเคยซื้อมาเล่นแล้วของ Spark ห่วยอ่ะถ้าเทียบกะยี่ห้ออื่นอ่ะถ้าจะซื้อไปซื้อของ Gigabyte Asus XFX ดีก่าน่ะหรือจะเป็น ATI ก็มี Power Color น่าสนใจมากๆเพราะ AMD ซื้อไปทำการ์ดจอแล้ว

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ออนบอด์ร เข้าเก่มนี้ได้ก็หรู่แล้วครับ 555 ผมเล่น คาบาว ภาพชอบเผลอ อะแตก ไม่รู้เป็นไร

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

อย่างลื่น อะนะ

Quote Originally Posted by scops View Post
    ได้ชื่อว่า Spark อย่าเลยซื้อยี่ห้ออื่นดีก่าเคยซื้อมาเล่นแล้วของ Spark ห่วยอ่ะถ้าเทียบกะยี่ห้ออื่นอ่ะถ้าจะซื้อไปซื้อของ Gigabyte Asus XFX ดีก่าน่ะหรือจะเป็น ATI ก็มี Power Color น่าสนใจมากๆเพราะ AMD ซื้อไปทำการ์ดจอแล้ว
    ผมมีงบแค่ SPARK เองครับ เห็นเพื่อนผมใช้ SPARK มาเกือบปีแล้วมันก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนิครับ ที่เห็นมีปัญหากันเยอะเป็นเพราะมีคนใช้ SPARK เยอะรึเปล่าอัตราส่วนการมีปัญหามันเลยเยอะกว่ายี่ห้ออื่น ส่วน ATI ผมตัดไปเลยครับเพราะบอร์ดผมชิฟ nvidia กลัวซื้อมาแล้วจะมีปัญหาเหมือนหลายๆคนและผมซื้อมาเล่นเกมต้องการเฟรมสูงๆ

Quote Originally Posted by YuE View Post
    ผมมีงบแค่ SPARK เองครับ เห็นเพื่อนผมใช้ SPARK มาเกือบปีแล้วมันก็ยังไม่มีปัญหาอะไรนิครับ ที่เห็นมีปัญหากันเยอะเป็นเพราะมีคนใช้ SPARK เยอะรึเปล่าอัตราส่วนการมีปัญหามันเลยเยอะกว่ายี่ห้ออื่น ส่วน ATI ผมตัดไปเลยครับเพราะบอร์ดผมชิฟ nvidia กลัวซื้อมาแล้วจะมีปัญหาเหมือนหลายๆคนและผมซื้อมาเล่นเกมต้องการเฟรมสูงๆ
    ถ้า SPARK ซี่รี่นี้(GF8) ผมว่าไม่น่าเล่นเพราะพี่แกเล่นติดวอดย์ไว้ที่น็อตขันซิ้งครับ
    แล้วดูฮีตซิ้งพี่แกครับ งดงามเหลือเกิน(เกินคำบรรยาย) แถมตัวที่ท่านเลือกมา ก็เป็นตัวที่คล็อกมาจากโรงงานด้วยครับ
    ก็คิดดูดีแล้วกันครับว่ามันคุ้มเสี่ยงรึปล่าว
    ดวงท่านดีรึปล่าว ภายในเคสท่านร้อนรึปล่าว สายไฟอุปกรณ์ ทางเดินลม โอโครึปล่าว
    จะได้ไม่มาเสียดายเงินทีหลังครับ

ปล.เกมนี้เกมโปรดผม ลดราคาละจะไปซื้อแผ่นแท้มาเล่นออนไลน์งับอิอิ(ตอน DEMO เล่นหลายคน
    ผมเล่นทั้งวันทั้งคืน 5 5 5)
    Last edited by Divinity; 10 Sep 2007 at 15:51:26.

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ผมใช้spark ก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้มาปีนึงละ ยังคล๊อคมันส์อยู่เลย ไมมีปัญหา ก็อย่างที่คุณyue บอก อัตราส่วนของคนใช้ spark เยอะ ก็เลยมีปัญหาต่างๆ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

sparkของแรงๆๆแต่ราคาถูกๆๆ (ความแรงกกับราคามันฟ้องออยู่แล้ว) ผมว่าไม่แปลกนะ มันอยู่ที่คนซื้อต้องการอะไร

ผมก็เคยใช้ครับ แต่ 76GS ธรรมดาะครับ แต่พอจะเปลี่ยนเป็น GF8 เห็นซิ้งการ์ดจอละมัน.....

OverclockZone Member bs*wz's Avatar

มันไรคับ

7300GT ผมก็ว่ามันดีกว่าออนบอร์ดมากโขครับ ต่อให้เป็นการ์ดระลับล่างก็เถอะ
    แต่นี่ท่านเล็ง 8600GT ก็คงเล่นได้แบบผ่อนแรงซีพียูได้เยอะมากๆครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

แต่เกมส์นี้กินสเป็คโหดพอดูเหมือนกันนะ จะเปิดฟูล คงต้อง 7600GT ขึ้น

OverclockZone Member annact's Avatar
    อยู่ไหนก็ได้ โตแล้ว

Spark เขาบอกว่ามัน ร้อนสมชื่อนะ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

อย่ามาว่า spark เค้าน้า

ผู้มาเยือน (แอบมาเยี่ยม)
    Guest

Quote Originally Posted by YuE View Post
    สเป็คเครื่องผมครับ
    Cpu Athlon X2 3600+@2.7
    Ram 1.5GB/667
    MB ALiveNF6G-VSTA
    ตอนนี้ใช้การ์ดจอออนบอร์ดอยู่ครับลองเล่น Ghost Recon Advanced Warfighter 2 ปรับต่ำสุดหมดยังได้ fps ไม่ถึง 10 เลย -*- แล้ว cpu ก็วิ่ง 100% ตลอด ถ้าผมซื้อการ์ดจอแยกมาใส่มันจะช่วยเบาแรง cpu ลงได้มั้ยครับ ตอนนี้เล็ง SPARK GF-8600 GT Extreme2 ไว้ตัวนี้ดีมั้ยครับดูเสป็คแล้วมันแรงกว่ายีห้ออื่น

แล้ว สเป็ก ขนาดนี้ เล่น cabal ปรับสุด ตุกปะครับ

แล้วรุ่น A650 น่าเล่นมั้ยครับ ซิงค์สีทอง(ใหญ่กว่าซิ้งค์สีดำ) Full Load 70องศานิดๆถือว่าร้อนมั้ยครับ

แล้ว สเป็ก ขนาดนี้ เล่น cabal ปรับสุด ตุกปะครับ
    ผมไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ครับ

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Full load 70 ปกติครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks