Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรบกวนเซียนช่วยทีคร้าบๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรบกวนเซียนช่วยทีคร้าบๆๆๆ

ตอนนี้กะจาใช้ CPU intel core2duo อ่ะครับ
    อยากให้ช่วยเลือกบอร์ด 2 บอร์ดนี้ทีครับ
    บอร์ดที่1 คือ ASUS "P5K"
    บอร์ดที่2 คือ ASUS "P5N-E SLI"
    อยากรู้ว่าอันไหนมาซัพพ็อดกับCPU ตัวนี้อ่ะครับ

อิอิ
    อยากให้มานแรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

up

Comment

มันก็ซัพพอร์ท c2d ทั้งสองตัวอ่ะครับ ราคาก็พอๆกันด้วย
      ไม่รู้เหมือนกันไม่เคยใช้ แต่ถ้าเป็นผมๆคงใช้ p5k ครับ

ส่วนตอนนี้กำลังจะกลับไปซ๊อกเก็ต A

Comment

ใส่ได่ทั้ง 2 ตัวเลย อะ
        แต่แนะนำ P5K อะ
        แรงตามต้องการ

Comment

...P5Kอีกเสียงครับ

Comment

อยากใช้ sli ของ nvidia ก็ p5n ถ้าอยากใช้ cross fire ของ ATI ก็ p5k ครับ แต่เป็นผมจาเอา p5k นะครับ เพราะ chip มันเพิ่งออกมา แต่บางอย่างก็ไม่เห็นได้ใช้เลย usb มีมาทำไมตั้ง 10 ช่อง *-* แล้วก็ sataII อ่ะ ผมขอซัก 4-5 ช่องก็พอครับ แล้วลดราคาลงจาได้ไม๊ หุหุ

Comment

P5K เลยครับ ไม่มีเหตุผลดีพอที่จะเลือก P5N-E SLI เพราะใช้ SLI ได้ไม่เต็มที่ (16+8)

อีกอย่าง P5K OC มันส์ก่าเยอะ(เค้าว่าอ่ะนะ)

Comment

P5K - E

Comment

ถ้าเอาแรงเล่น P5K
                  แต่ถ้าอยากเล่น SLi เลือก P5N-E SLi

Comment

P5k - E อีกเสียงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                    X