Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรือ่งการประกันกับ harddisk โนตบุคทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรือ่งการประกันกับ harddisk โนตบุคทีนะครับ

คือว่าตอนนี้ซื้อโนตบุคมา ยี่ห้อ acer มีประกันอยู่ แต่ว่าเครื่องมีปัญหาครับ คือ มี bad sector มั่งครับอาการคือ มีเสียงดังแกร๊ก ตรงมุมขวาล่างโนตบุค มีบางคราวนะครับ แล้วก็วันนี้ผมทำ ghost พอไปได้ 80 เปรอ์เซ้นมันก้อเขียนเออเรอ เกียวกับว่ามันมี bad และให้ผมติ๊กฟักชัน ยอมรับ bad
    ผมเลยคิดว่า harddisk ผมมี bad แน่ๆเลย ผมอยากจะถามว่า

1.วันนี้ผมไปให้ช่าง acer ที่ซีคอนดู คือเป้นเมื่อวานนะ bad วินโดนเสียไปด้วย ช่างก้อลงวินโดว์ให้ใหม่ แต่ว่า มันก้อยังมี bad อยู่ จากที่ ghost ไม่ผ่าน ผมสามารถจะไปเครมขอ harddisk ใหม่ได้ไหมครับ
    2.ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มไหมครับ
    3.มีโปรแกรมตรวจหา bad ดีๆไหมครับ อยากตรวจว่าเป้นมากแค่ไหน
    4.ถ้าเป้นน้อยเค้าจะยอมให้เราเครมขอใหม่ได้ไหมอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

HD Tune

Comment

ไม่ต้องทำหรอก ถอด HD เอาไปเครมที่ศูนย์ Acer เลย
      เพราะ HD มันจะมี void ประกันแยกต่างหาก ถอดออกมาแล้วดู Void ก่อน
      แต่ถ้าเจอ Void ปิดที่ช่องเปิด HD แบบนี้ต้องยกไปเครมทั้งเครื่อง

ไม่อยากให้ยกเครื่องไปเครม เดี้ยวช่างเล่นพิเรนทำเครื่องรวนแล้วไม่รับผิดชอบ ซวย2 ต่อ

Comment

bad ผมว่าเครมได้นะครับของพีซียังเครมได้เลย
        ถอดไปเครมเลยครับ ก็มันอยู่ในประกันนิ

Comment

เดียวผมเอารูปที่ตรวจเสจจาการสแกนด้วย hd tune มาให้ดูนะครับ ว่ามันเยอะหรือเปล่านะครับ

1.ขอถามอีกอย่างนะครับ ว่าส่วนมากอุปกรณืโนตบุคตัวไหนที่มีปัญหามากๆบ้างหรือครับ เพื่อจะได้ขอเคลม
          2.แล้วก้อเคลมนี้ส่วนมากได้ของใหม่เลยหรือเปล่าครับ หรือเค้าซ่อมให้หรือครับ

Comment

ได้ของใหม่เลยนะครับผมว่านะ

Comment

นี้ครับรูป T_T ใช้มาตอนเดือน 5 จะเดือน 6 อ่ะครับ
              Attached Files

Comment

โห เสียเพียบเลยอะ

Comment

อย่างนี้อาการหนัก น่าจะเกิดจากการใช้งานขณะที่โน๊ตบุ๊คอยู่ไม่นิ่ง
                  เช่นเปิดใช้งานบนตัก หรือบนรถ มันจะทำให้เกิดbadเช่นนี่เพราะมันกระเทือน
                  ถ้าได้ลูกใหม่มาแล้วก็อย่าใช้ให้มันสมบุกสมบันเกินไปนะครับ
                  ด้วยคามปรารถณาดีจาก powerdome

Comment

ผมพยายามระวังสุดๆแล้วนะครับ T_T แต่บางครังที่ต้องยกผมก้อยกค่อยๆ แต่คราวหน้าจะหาที่เล่นประจำไม่ต้งอยกเลยครับ เพราะไม่ได้เล่นข้างนอกอยู่แล้ว

ขอบคุณพี่ๆ มากเลยนะครับ

Comment

ใช่...ผมว่าเข้าศูนย์แล้วอธิบายให้เค้าฟังน่าจะเปลี่ยนใหม่น้า....เพราะว่าอย่างน้อยมันก็มีสติกเกอร์วาไรตี้ติดมาไม่ใช่เหยอ...

Comment

Working...
                      X