Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5K เกินไปไหมเนี่ย ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5K เกินไปไหมเนี่ย ???

ผมเพิ่งไป ถอยคอม ออกมาใหม่ครับ
    Spec ก็
    E2160+Arctic cooling
    P5k
    Enermax dual fan 460W
    HD2600XT DDR4
    kingmax 1*2GB bus 800
    HD WD 250 buffer 16MB
    Case raidmax elite>sirius
    sumsung 22" 226BW
    เอามาใช้งานแบบเดิมๆ ไม่ clock เลย เนี่ย จะคุ้มป่าว ?
    เอามาเน้นสวยหรู อ่ะ เดี๋ยวมีกล้องจะถ่ายมา show อ่อน ครับ
    T_T ตอนซื้อไม่คิด แต่ว่าพอซื้อมาแล้ว เพิ่มาคิด ตูซื้อ เกินไปรึเปล่า
    spec นี้ discuss หน่อยครับ ... ทำไงต่อดี แนะหน่อย จ้า _/|\_ ขอบคุณครับ
    Last edited by exodus_tt; 10 Sep 2007, 04:30:17.

ก็งบถึงก็ไม่เกินคะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
      ก็งบถึงก็ไม่เกินคะ
      ตามนั้นเลย

ตามจริง E2160+Arctic cooling เปลี่ยนเป็น e4400 ราคาเท่ากัน ไม่ร้อนนะ เดิม 34-40 องศาเอง

Comment

แล้วแต่ความพึงใจตามทุนทรัพย์มากกว่าครับ
        คนเราพอใจชอบพอไม่เหมือนกัน
        ถ้าเห็นว่าทำแล้วไม่เดือดร้อนตัวเองและผู้อื่น ก็ไม่เห็นมันจะเป็นไร

Comment

ลากโลด อิอิ

Comment

อยากได้ P5K-SE ง่ะ แต่เพิ่งซื้อ P5B มาแค่เดือนเดียว ทำใจครับ เพราะถ้าจะเปลี่ยน MB ต้องเปลี่ยน RAM อีก งบบานปลายเลยครับ หุหุ

Comment

แล้วเปลี่ยนบอร์ดทำไมต้องเปลี่ยนram มานใช้ddr2 เหมือนกันหนิ งง

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                แล้วเปลี่ยนบอร์ดทำไมต้องเปลี่ยนram มานใช้ddr2 เหมือนกันหนิ งง
                ตระกูล P5K ใช้ chipset P35 มันไม่รองรับ DDR2-533 ครับ

Comment

...P5Kผมว่าไม่เกินไปหรอก ถ้าเงินถึง/ความชอบส่วนตัว ดูๆไปมันก็สวยแบบเรียบๆดีนะ
                  ใช้งานก็ง่ายดี ปรับแต่งอะไรได้หลายอย่าง

....แต่ว่านะ ผมล่ะเกลียด/ไม่ชอบใจจริงๆเลยกับไอ้การวางตำแหน่งslotบางslotเนี้ย วางตำแหน่งได้เลวร้ายมาก
                  Last edited by madcat; 10 Sep 2007, 13:46:06.

Comment

ใช้ไปเหอะครับ คำว่า เกินไป ของคุณในวันนี้ อีก6เดือนคุณจะเปลี่ยนเป็นคำว่า ได้แค่นี้ แน่นอนครับ เชื่อผม

ซื้อมาแล้ว อย่าไปคิดเลยครับว่า ใช้ไม่คุ้ม เอาเป็นว่าเรา ได้ใช้ อ่ะดีที่สุด เชื่อผม อิๆๆ

Comment

ไม่เกินไปหรอกครับ เพราะ P5K ก็ดูๆ value สุดในชิพ P35(VGA ไม่ออน)

Comment

P5K ผมก็ใช้ ก็พอใช้ได้ไม่ชอบใจ IDE มันทำมายต้องไปอยู่ล่างแถมอยู่ท้ายสุดด้วย ลากสาย IDE ซะผ่านตัวการ์ดจอเลย เฮอะๆๆ

Comment

ทำแล้วสบายใจ..ก็ไม่เกินหรอกครับ

Comment

ใช้ไปโลด

Comment

p5k ดีครับ

Comment

Working...
                              X