Announcement

Collapse
No announcement yet.

บูทเข้าวินโดว ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บูทเข้าวินโดว ไม่ได้ครับ

ก่อนจะเกิดอาการนั้ ผมก็เล่นเกมประมาณ2ชม.แล้วก็ฟังเพลง
    พอฟังไปสักครึ่งเพลง คอมผมก็รีสตร์าทมาเป็นจอฟ้า แล้วก็บูทเข้าวินโดวไม่ได้ครับ
    ผมก็เลยจะลองลงวินโดวใหม่ดู พอบูทจากแผ่นแล้วไดร์ C D ก็ไม่มี ไม่มีเลยสักไดร์
    บอกมาแต่ขนาดของไดร์ พอกดทำพาติชั่นใหม่ ก็ขึ้นจอฟ้ามาอีก
    **
    ขอความกรุณาทีครับ

ไฟไม่พอ.......ปลั๊กไฟ+5+12..หลวม....หรือ..แรมทำให้เกิดปัญหาคับ.....

Comment

รอท่านต่อไปติล่ะ
      ป๋มว่าน่าจาเกิดจากกระด้างภัณฑ์น่ะ
      ลองดูที่ code ที่มัน error ว่ามันเป็น code ใดอ่ะ

Comment

HDDอาจมีปัญหา ลองถอดสายไฟกับสายแพรออกแล้วใส่ใหม่ ถอดแรมออกมาขัดแล้วใส่เข้าไปใหม่

Comment

Working...
        X