Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ขอความช่วยเหลือครับ] อยากรู้ว่าจะหาซื้อของเหล่านี้ที่ไหนได้บ้างครับ ในประเทศไทยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ขอความช่วยเหลือครับ] อยากรู้ว่าจะหาซื้อของเหล่านี้ที่ไหนได้บ้างครับ ในประเทศไทยนะ

อยากรู้ว่าจะหาซื้อของเหล่านี้ที่ไหนได้บ้างครับ ในประเทศไทยนะครับ

อันแรกเลยก็คือ Memory ตัวนี้
    OCZ DDR2 PC2-6400 / 800MHz / ATI CrossFire™ Certified Edition / Dual Channel

ต่อไปก็ Display Card ตัวนี้
    SAPPHIRE 100186L Radeon X1950XT 256MB 256-bit GDDR3 PCI Express x16 HDCP Ready CrossFire Supported Video Card - Retail

อีกตัวก็ Main Board ตัวนี้
    ASUS M2R32-MVP

หรือ
    ECS KA3-MVP Extreme

RAM มีขายที่ Busitek
    การ์ดจอ มีขายที่ HWH
    ASUS ลองถามที่ DCOM/Synnex/HWH ดูละกันไม่แน่ใจ
    ECS ลองถามที่ Com7 เลยครับ
    สรุปว่าน่าจะหาได้ในบ้านเราทั้งหมดครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

ส่วนเรื่อง บอร์ด อ่ะ ที่ Com7 ไม่มีการนำเข้ามา (เจ้าหน้าที่ของ Com7 บอกมา)

busitek กับ HWH อยู่ที่ไหนเหรอครับ (มือใหม่อ่ะครับ)
      รบกวนอีกครั้งนะครับ

Comment

Originally posted by bAnk` View Post
        ขอบคุณมากครับ

ส่วนเรื่อง บอร์ด อ่ะ ที่ Com7 ไม่มีการนำเข้ามา (เจ้าหน้าที่ของ Com7 บอกมา)

busitek กับ HWH อยู่ที่ไหนเหรอครับ (มือใหม่อ่ะครับ)
        รบกวนอีกครั้งนะครับ
        busitek อยู่ 1000tip ชั้น 4 มั้ง *-* hwh อยู่ทั่วไปที่มีการขายคอมครับ ชื่อเต็มมัน
        hardware house

Comment

ได้อุปกรณ์ มาครบแล้ว... ขอให้แรง สมความตั้งใจ ครับ

Comment

โห สาวก AMD-ATi แท้ๆเลย แรมยังบอร์ด 555
            ม่วงๆ แดงๆ เขียวๆ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
              โห สาวก AMD-ATi แท้ๆเลย แรมยังบอร์ด 555
              ม่วงๆ แดงๆ เขียวๆ
              ถูกต้องแล้วครับ เค้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริงๆ

Comment

busitek => www.busitek.com
                HWH => www.hwhinter.com

Comment

ตามนั้นเลยคับ

Comment

แจ้งข่าวครับ ได้มาเกือบครบแล้วล่ะครับ ขาด ASUS M2R32 MVP

แล้ว การ์ดจอ ก็หาไม่ได้ครับ
                    ต้องเปลี่ยนอ่ะ
                    ก็เลยเปลี่ยนเป็น SAPPHIRE HD2600XT

Comment

ASUS M2R32 MVP อาทิตย์นู้นเห็นที่พันทิพ์ชั้น 2 หรือ3 นี้แหละแว่บๆ

Comment

Originally posted by bAnk` View Post
                        แจ้งข่าวครับ ได้มาเกือบครบแล้วล่ะครับ ขาด ASUS M2R32 MVP

ก็เลยเปลี่ยนเป็น SAPPHIRE HD2600XT
                        ถ้าหาไม่้ได้ลองสั่งจากนี่ดูครับ http://www.thanni.com/index.php?main...e612d5fa1682be

4500+ค่าส่งนิดหน่อย

Comment

board ก็แรง แรมก็แรง ไหนๆแล้วก็ 2900xt ไปเลยให้ครบสูตร

Comment

บอร์ดผมเพิ่งไปซื้อมาประมาณ 2 อาทิตย์ที่แล้ว โดยติดต่อผ่านดีลเลอร์ของ Asus อ่ะครับ
                            เค้าให้ไปติดต่อที่ร้านขายคอม ที่ห้างแฟชั่นไอส์แลนด์ ชั้น 4 โซนไอทีอ่ะครับ ราคาก็ 4000 กว่า จำไม่ได้
                            ถ้าต้องการอยู่โพสมาบอกนะครับ จะช่วยหาเบอร์ให้

Comment

Working...
                            X