ถามเรื่องหมึก hp หน่อยค่ะ ด่วนมาก
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถามเรื่องหมึก hp หน่อยค่ะ ด่วนมาก

OverclockZone Member NHOODIE's Avatar

Question ถามเรื่องหมึก hp หน่อยค่ะ ด่วนมาก

คือที่ทำงานหนูนะต้องการจะซึ้อหมึกเยอะเลยค่ะ ของ laser hp 1022 ค่ะแต่ครั้งก่อนที่ซึ้อนะ มันราคาตั้ง 2800 บาท แต่ครั้งนี้เขาบอกว่า แค่ 1900 เอง ถามเขาว่าของแท้หรือเปล่าเขาก็บอกว่าแท้ แต่ทำไมราคามันต่างกันมากขนาดนี้ค่ะ หรือว่ามันมีปริมาณต่างในเรื่องของหน้าการพิมพ์ค่ะ ช่วยด้วยค่ะ จะซื้อเย็นนี้ค่ะ

OverclockZone Member

ลองเดินๆ ดูหลายๆ ร้านสิครับบบ คงจะใช้กันได้ล่ะครับบ ประหยัดไปเกือบพัน

OverclockZone Member cheaw's Avatar

ไม่รู้เหมือนกันครับ
    Last edited by cheaw; 10 Sep 2007 at 16:15:17.

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อืม ผมว่าเป็นเพราะเงินบาทแข็งนะ(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

ต้องระวังให้มากๆครับ เรื่องนี้ เพราะมันมีของแท้ๆ กะของเทียมแท้ ละก็ของเทียม

แต่ราคาที่ จขกท. บอกมันก็***งกันจนน่าตกใจ วิธีเช็คที่ดีก็คือ
    1.ของเดิมเราเคยซื้อเท่าไหร่เป็นรุ่นไหนยี่ห้อไหน ถ้ามีตัวเอาไปด้วยเลย(กล่องด้วยก็ดี)
    2.ตามที่ท่านข้างบนบอกคือลองเดินถามหลายๆร้านก่อน

ส่วนที่สงสัยว่ามันจะมีปริมาณต่างกันก็เป็นไปได้ครับ ยังไงผมว่าเทียบกับของเก่าดีที่สุดครับ
    ของแท้ต้องแบบนี้เลย แบบอื่นไม่เอา จะว่าไปของ HP เนี่ยดูแค่กล่องก็รู้แล้วนะครับ
    ราคาอ้างอิงจากเว็บ 2450 บาท ครับ
    Last edited by UnNormalZ; 4 Sep 2008 at 19:50:25.

Bookmarks

Bookmarks