Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ค่าFSB:DRAMเป็น1:1อ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ค่าFSB:DRAMเป็น1:1อ่ะ

ใช้ cpu intel core 2 duo e6300 week28อ่ะ
    mainboard P5B
    Ram Kingston ddr2 bus 800 512mb 2ตัว
    VGA Asus EN 7600GT 2DHT/256mb

ตอนนี้มันDualแล้วแต่มัน มีค่าFSBRAMเป็น2:3อ่ะทำไงให้1:1มันต่างกันยังไงอ่ะ

แล้วก้อถ้าจะคล็อคต้องไปปรับค่าไรในBiosบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

ตั้ง bus แรมให้เป็น 400

Comment

1:1 ทำให้ลาก Cpu ได้โดยไม่ต้องไปเพิ่ง Ram ทำให้ OC ได้ไกล

Comment

ทำให้ลากได้ไกลกว่าเดิม ปรับตรงบัส cpu กับบัส แรม ปรับให้ได้ 1:1 ลากได้ไกลมากรองแล้วพี่ในเวปนี้บอกให้ลองทำดูไกลจริง แต่ต้องดูความร้อนให้ดีนะครับ

Comment

ความร้อนของ Ram หรือ CPU ครับ

Comment

ทั้งสองอย่าเลยครับ แต่ส่วนใหญ่เขาจะระวัง cpu ซะมากกว่า

Comment

นี่ครับทดแรม 1:1 เหมือนกันป่าวหว่า...

Comment

Working...
              X