overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: ผมกำลังจะซื้อ Acer Aspire 5920G 302G16 ขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ

OverclockZone Member greatlion's Avatar

Default ผมกำลังจะซื้อ Acer Aspire 5920G 302G16 ขอความเห็นทุกท่านหน่อยครับ

ตัวเดิมผมใช้ Fujitsu อยู่ 4ปีแล้ว ก็ดีครับ แต่เท่าที่ดูๆ คนพูดถึง Acer ไม่ค่อยดีกันเท่าไร
    หรือจะมีโน๊ตบุ๊คตัวอื่นไหม ที่specเท่านี้ แต่ผมไม่ต้องจ่ายแพงกว่านี้ ดูspecยี่ห้อดังๆเทียบเคียงกันแล้วต้องจ่าย 6-7หมื่นครับ

http://www.techxcite.com/buyerguided...uyerguide/386/

Spec คร่าวๆนะครับ Core 2 Duo T7300 (2.0 GHz, L2 4 MB, FSB 800 MHz)
    Intel 965PM
    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 160 GB (5,400 RPM)
    จอภาพ : 15.4 inch WXGA (1280x800) ClearBright LCD
    การ์ดจอ : Geforce Go 8600GT (1024 MB Turbocache)
    ออปติคอลไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    DVI : HDMI
    S-Video : Yes
    USB : 4
    FireWire : Yes
    Wireless LAN : IEEE 802.11 B, G
    อินฟราเรด : Yes
    บลูทูธ : Yes
    เครื่องอ่านการ์ด : SD/MMC/XD/MS
    PCMCIA Card : No
    Express Card : Yes (54 mm)
    Web Camera : 1.3 MPixel
    แบตเตอรี่ : Li-ion
    ระบบปฏิบัติการ : MS Windows Vista Home Premium
    น้ำหนัก : 3.0 kg.
    รับประกัน : 1 Y. (Inter.)
    ดูเหมือนผมจะไม่มีทางเลือกแล้วล่ะครับ คงต้องซื้อตัวนี้ ได้แต่หวังว่าคุณภาพ และ การประกันของAcer ซี่รี่ย์นี้ คงจะแตกต่างจากชื่อเสียงที่ผ่านมา ท่านๆว่ายังไงกันบ้างครับ ถ้าจะแนะนำร้านดีๆให้ผมด้วยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member

ราคาตอนนี้เท่าไหร่คะ อยากได้เหมือนกัน

OverclockZone Member greatlion's Avatar

49,900 ยังไม่vat ครับ ลืมบอกไป

OverclockZone Member Naruse's Avatar

อู้ว ของแรง

OverclockZone Member

เราว่าเทียบกันแล้วนะคะ ใช้ ห41-322 ดีกว่าค่ะ ต่างกันแค่ การ์ดจอ gt กับ gsเองค่ะ แถมนน.เบากว่าด้วย

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ไม่ออกดความเห้นครับ แต่จะบอกว่า ผมเองก็อยากได้

OverclockZone Member bomayjjh's Avatar

ขอโทษครับกดซ้ำ
    Last edited by bomayjjh; 10 Sep 2007 at 23:49:15.

OverclockZone Member bomayjjh's Avatar

เพื่อนผมซื้อมาเดือนกว่าๆ ส่วนที่เป็นสีขาว กลายเป็นสีช๊อคโกแลตแล้วครับ !!

OverclockZone Member poon4209's Avatar

ผมก็ใช้มาเดือนกว่าๆแล้ว แต่ไม่เห็นดำเลยครับ อยู่ที่การใช้งาน+ดูแลมากกว่าครับ
    (ผมวางมือบ่อยนะ ทั้งเล่นเกม และทำงาน)

S41-322 หน้าจอ 14.1"
    Aspire 5920G 302G16 หน้าจอ 15.4"

OverclockZone Member specialty's Avatar

ราคาตอนนี้มาน 45900 ไม่ใช่เหรอคร้าบบบบบบบ

ราคานี้ยังไม่ได้ต่อรอง

ps000000
    Guest

สเป็คแรง จอใหญ่สะใจ ถ้าไม่ได้แบกไปไหนมาไหน จอ 15 แจ่มกว่า 14 เยอะครับ

คุณpoon4209 ใช้รุ่นนี้อยู่หรือครับ ผมรบกวนช่วยวิจารณ์ให้ละเอียดมากๆหน่อยครับ please!!!
    แล้วซื้อมาเท่าไหร่ครับ ให้อะไรบ้าง หมายถึงมีแผ่นวิสต้า ไดรเวอร์ครบไม๊ กระเป๋าดีไม๊ เสียงดีไม๊ ความร้อน
    ผมร่ำๆว่าจะไปถอยแน่ๆแล้วครับ เพราะมองๆไป notebook santarosa [Intel Core2Duo T7(เลขคี่1,3,5,7)00] ก็เห็นจะมีแต่ตัวนี้แหละครับ ที่พอจะจับติด
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ถือว่าน่าใช้มากๆครับ ราคาก็ไม่แพง(ถือว่าคุ้มค่าหล่ะ) ถ้าซื้อไหวก็ซื้อเลยครับ

OverclockZone Member hahaturnback's Avatar

หุหุ น่าใช้มากครับ specสูง มาก

แต่ผมไม่ค่อยถูกกับ Acerเท่าไร แฮะๆ

ถ้าซื้อมาใช้แล้วก็ต้องทำความสะอาดมันหน่อยนะครับ มันเปื้อนง่ายจริงๆนะ ไม่ได้โม้

OverclockZone Member คิม's Avatar

ตัว VGA 8600GS กับ GT แรงต่างกันเยอะนะ ท่อก็ครึ่งๆกันแล้ว

OverclockZone Member poon4209's Avatar

ผมใช้รุ่นตามลายเซ็นต์เลยครับ รุ่นต่ำกว่า
    ตอนซื้อมันยังไม่ออกรุ่นที่คุณจะซื้อน่ะครับ

เครื่องได้มาจะไม่มีแผ่นอะไรให้เลยครับ จะให้ไปไรท์แผ่นเองครับ จะมีโปรแกรมของ Acer ไว้จัดการอยู่
    Recovery Factory Default ใช้ 2 แผ่น DVD
    Application & Driver ใช้ 1 แผ่น DVD
    โดยวินโดว์วิสต้าที่ให้มาจะเป็นเวอร์ชั่น Home Premium ซึ่งต้องไรท์ออกเอาครับ มันเป็น OEM ของ Acer ครับ

กระเป๋าดีไหม ผมว่าใช้ได้ระดับหนึ่ง ตอนนี้ผมซื้อใหม่แล้วของ Kensington

เสียงดังดีครับ ใช้ได้ มีซับวูฟเฟอร์ (แต่ผมชอบฟังลำโพงนอกมากกว่า เสียงได้ครบกว่า)

ร้อนไหม ผมว่าไม่ร้อนนะครับ บอร์ดี้มันโปร่งขึ้น แข็งขึ้น ดีกว่ารุ่นก่อนหน้านี้
    เคยลองเปิดเล่นเกมกับเพื่อน ที่ห้องเดียวกัน เล่นไปได้แป๊บเดียวเครื่องเพื่อนดับไปแล้ว (เพื่อนผมใช้ Aspire 5590 ครับ)
    เครื่องผมไม่มีปัญหาเล่นได้เรื่อยๆครับ ส่วนเพื่อนต้องเอาพัดลมมาจ่อถึงจะเล่นได้ครับ

OverclockZone Member specialty's Avatar

มา confirm นะครับ ว่ามานเลอะง่ายจิงๆคร้าบ

มา confirm นะครับ ว่ามานเลอะง่ายจิงๆคร้าบ

เรียนถาม คุณคิม 8600 GS กับ GT แรงต่างกันอย่างไรหรือครับ GS ที่ว่ามีในรุ่นไหน แล้วการ์ดจอของรุ่นนี้วงเล็บมาว่า 1024 Turbo Cache ความหมายมันคืออะไร ที่ถามเพราะไม่ทราบจริงๆ ครับ ต้องขออภัยด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks