overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: มีปัญหาเกี่ยวกับ การ์ดจอครับ HD2600Xt

OverclockZone Member

Default มีปัญหาเกี่ยวกับ การ์ดจอครับ HD2600Xt

คือเรื่องมีอย่ ว่า ผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ เป็น รุ่น HD2600 XT ของ ATI เขา คือตอนนี้ผมเล่นเกมส์ CABAl หนะครับเป็นเกมส์ออนไลน์ ปัญหาก็คือ การ์ดจอตัวนี้เล่นเกมส์อื่น ไม่มีปัญหา อะไร พอมาเล่นเกมส์นี้ มีการภาพแตก ดังรูปที่ให้ไป นะครับ ก็เลยอยากจะถามผู้ที่รู้หนอ่ยครับ ว่าปัญหาดังกล่าวเกิดจากอะไร แล้วจะแก้ปัญหายังไง .............รบกวนหน่อยนะครับ .สเป็คคร่าวๆของผมที่ใช้ตอนนี้ CPU Core2 1.87/DDR2 1.5 GB Manbord /P5LD2SE /ส่วนการ์ดจอก็เป็นรุ่นด้านบน นั่นแหละครับ ...ภาพที่แตกดูได้จากภาพที่ฝากไปนะครับ ...ขอบพระคุณมากครับ

Moderator Gearhead's Avatar

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

ลง Vista 64 bit driver v7.8 หายชัวร์ครับ

OverclockZone Member sync713n's Avatar

ผมก็เป็นครับ งงเหมือนกัน ผมคิดว่ามันเป้นกราฟฟิกกมส์สะอีก งง เลย

OverclockZone Member Lightron's Avatar

ลองเปลี่ยนไดร์วเอร์ดูก่อนครับ บางที อาจต้องลด ver.

OverclockZone Member Meteora's Avatar

ลอง 7.9เบต้าครับ อาจจะแก้แล้วก็ได้
    http://www.9down.com/ATI-Catalyst-7-9-beta-17003/
    Last edited by Meteora; 10 Sep 2007 at 23:51:11.

ผมงงมากเลยครับไม่รู้เป็นที่อะไรกันแน่ Window ที่ผมใช้เป็น Window xp ธรรมดา นะครับ ...ใครทราพหรือมีวิธีแก้ ช่วยหน่อยนะครับ ทิ้งเบอร์ใว้ได้ยิ่งดีเผื่อจะได้ขอคำปรึกษา ...ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member Lhorn's Avatar

เป็นเหมือนกันทั่วไปละคับ ผมเองยังเจอปัญหานี่เลย น่าเบื่อชะมัด รอ Driver ตัวใหม่ละคับ อาจจะแก้ให้ใหม่ก็ไ้ด้

อ่อคับ ตอนนี้ผมกำลังโหลด ที่ Ver ชั่น จากที่คุณ MMGLower บอกมาอยู่ไม่รู้จะแก้ ได้หรือป่าว ต้องลองดู ครับ ได้แล้วยังไงจะบอก อีกครั้งนะครับ

OverclockZone Member Lhorn's Avatar

ดีเลยครับ ถ้าหายผมจะได้ไปดาวโหลดมาด้วยครับ เบื่อตรง เล่นๆไปแล้วค้างนี่ละคับ เซ็งที่ซู๊ดดดดดดดด

OverclockZone Member ringo8998's Avatar

เป็นเหมือนกัน HD2900XT

ลองไปทำ อย่างที่คุณ MMGLower บอกมาแล้วอะครับ สรุปไม่ได้ อาการก็ยังเป็นแบบเดิม เศร้าใจ ............
    ใครพอจะมีวิธีแก้ ช่วยบอกกันหน่อยนะคับ กลุ้มใจมากๆๆ..

มีคนบอกให้ลง vista มันจะหายหรือป่าว

OverclockZone Member inwclub's Avatar

ผมก็เป็นเลยลบเกมทิ้งไปเลย เจอทั้งเกมค้าง ทั้งภาพแตก ภาพดำ เลยได้โอกาสเลิกเล่นไปในตัว
    เป็นเหมือนกันหมด ATi ทำป่วนกันถ้วนหน้า
    ผม2900xt
    Last edited by inwclub; 11 Sep 2007 at 19:09:36.

OverclockZone Member teppayyaki's Avatar
    ลาดปลาเค้า แยกวังหิน เสนา โชคชัย4 ภาวนา แยกเกษตร รามอินทรา กม.2 หรือพันทิพย์

ของผมก้อแตกเหมือนกันอ่ะครับ เศร้าใจ ใช้ Sapphire 2600xt ddr3 คับ

OverclockZone Member deedee's Avatar

คงต้องรอการปรับปรุงไดร์เวอร์ใหม่ๆก่อน

เล็งซื้อไว้เหมือนกันแต่รอดูเหตุการ์ณสักพัก

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

ATi ทำไรอยู่เนี่ย

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

คุณทำตามที่ผมบอกหรือปล่าวครับ คุณลง Vista 64 bit แล้วก้อลง Driver 7.8 or 7.9 สำหรับ Vista 64 bit แล้วยังครับ ผมทำไมไม่มีปัญหาเลยดูรูปเอาละกันครับ

ปล. อย่าเอา ATI มาเล่นเกมเลยครับ ปัญหาเยอะแก้ลำบาก nvidia ปัญหาแทบไม่มี ผมใช้อยู่นี่ก้อ ถ้าหากไม่ชอบดุAnime ผมขายตัวนี้ทิ้งแล้วหล่ะครับ
    Last edited by MMGLower; 15 Aug 2008 at 18:23:44.

Bookmarks

Bookmarks