overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ใครชอบเดินพันธ์ทิพ บอกหน่อยร้านไหนดีบ้างขอรับ

OverclockZone Member gong's Avatar

Question ใครชอบเดินพันธ์ทิพ บอกหน่อยร้านไหนดีบ้างขอรับ

ท่านใดที่ชอบเดินพันธ์ทิพ / ซื้ออุปกรณ์ ฯลฯ ร้านไหนบ้านครับที่ท่านคิดว่าซื้อของแล้วคุ้ม บอกหน่อยครับ

OverclockZone Member

TK กับ Jedi เคยไปซื้อโอเคดี
    Saveway ก็ใช้ได้

OverclockZone Member OJARU's Avatar

ถ้าไปซื้ออุปกรณ์คอมบ้านๆ ไม่กี่ชิ้นก็เดินไปเรื่อยๆน่ะล่ะครับ ดูราคาเอา แล้วค่อยเลือกประกัน
    ถ้าซื้อคอมทั้งชุด แล้วไม่ใช่ของผม ก็ ซื้อร้าน M-Inter น่ะ ไม่ต้องเดินหาของ ต่อราคามากมาย เอาทั้งชุดแล้วต่อทีเดียว พร้อมประกอบ ฝีมือโอเคทีเดียว
    ส่วนอุปกรณ์เทพๆ ไม่มีตังซื้อใช้กับเขาหรอก

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ไม่ได้คิดเชียร์ร้านไหนนะครับ แต่ลองเดินสำรวจราคาเปรียบเทียบกันดูละกัน....

OverclockZone Member mewthai's Avatar
    Somewhere only we know.

ผมชอบ Busitek ครับ คนน้อยดี พนักงานเอาใจใส่ลูกค้าด้วย แต่ยังไม่เคยซื้อให้ตัวเองเลย มีแต่พาคนอื่นไปซื้อที่นั่น ยังไม่มีตัง 55

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

เคยซื้อและให้ประกอบคอมร้าน Amdino ครับ
    ช่างเก็บสายเนียนมาก จัดเคสสวยด้วยครับ

ไว้ใจได้ของผมก็พวกร้านดังๆอ่ะครับ พวก Jedi Tk bigit ประมาณนี้

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ผมซื้อเกือบทุกร้านแหละ มีร้าน IT-Spirit ชั้น3 JIB com&more HWH busitek TK แล้วแต่ว่าเดินไปถึงร้านไหนก่อน

OverclockZone Member zman's Avatar

เดินให้ทั่วเลยครับ แต่ละร้านมมีดีไม่เหมือนกัน ร้านที่ขายถูกแต่พนักงานหน้าร้านไม่เอาอ่าวก้อถมเถ ขายแพงแต่ต้อนรับดีก้อเยอะ ฉะนั้นเดินให้ทั่ว แล้วพิจารณาเอา เงินอยูในมือเราครับ

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

เฮ้ย ผมเห็นร้านหนึ่งนะ ออกจากลิฟท์มาชั้นอะไรจำไม่ได้ ร้านล๊อคเดียวคนขายท้วมๆดำๆหน่อย เขาแนะนำดีนะ อธิบายดีด้วย แนะนำด้วยว่างบเท่านี้เล่นได้ไหม ผมไปยืนฟังอยู่นาน ก็ ok นะ ไม่ได้มาโปรโมตนะ แต่ใช้ได้เลย

OverclockZone Member sync713n's Avatar

Busitek IT-Spirit คนขายใจดีมากครับ สนใจลูกค้า ไม่เลือกมากให้จ้อมูลตามความเป้นจริงครับ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

ลองเดินดูดีสุดครับ ผมไปแต่ละครั้งไม่เคยแบบว่าตรงไปร้านนั้นร้านนี้รา้นเดียวเลยนะ เดินอย่างต่ำๆ ครึ่ง-1ชม ตลอด

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ถ้าเป็นของทั่วไป ประกันเหมือนๆกัน อย่าง HDD PSU RAM DVDRW

-- เดินไปดูของที่ร้านชั้น 3 หน้าลิฟท์ก่อนว่าเค้ามีของไม๊ เค้าขายถูกดีแต่ไม่ค่อยมีของ (จำชื่อร้านไม่ได้) ถ้ามีของก็ซื้อเลย
    -- ถ้าไม่มี เดินไปดูราคาที่จิ๊บต่อ จำราคาเอาไว้
    -- เดินไปต่อที่ร้าน M inter ถามเจ๊แก ต่อราคา (ร้านนี้หาของให้ได้ตลอด ไม่มีคำว่าไม่มี นอกจากขาดตลาดจริงๆ) ถ้าได้ถูกกว่าจิ๊บก็เอา
    -- ถ้าไม่ เดินไปเรื่อยๆแล้วคราวนี้ หาที่ถูกกว่าจิ๊บ ถ้าไม่เจอก็ไปซื้อที่จิ๊บครับ

... สเตปผม จะเป็นอย่างนี้แหละ ยกเว้นของที่สำคัญๆ อย่างบอร์ด หรือ VGA จึงจะมีตัวเลือกอย่าง TK Jedi เข้ามาในลิสท์ส่วน HWH ไม่เคยแม้แต่จะยืนมองราคาหน้าร้านเลย ...

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

แนะนำร้าน Elite ชั้น 4 ด้านหลังก่อนถึงโซนมือสองครับ เพราะผมแพ้ความขาว

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

Quote Originally Posted by Amagin View Post
    แนะนำร้าน Elite ชั้น 4 ด้านหลังก่อนถึงโซนมือสองครับ เพราะผมแพ้ความขาว
    แพ้เมียนกัน

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

Quote Originally Posted by kung_keng View Post
    แพ้เมียนกัน
    ผมแพ้ไป หนตอน ซื้อ case งับ >.<" (แต่พอดีเค้าลดให้ถูกสุด ด้วยละ ^^')

OverclockZone Member

J.I.B ครับ ถึงบริการจะไม่ค่อยดีมากแต่ว่าของเค้าจะถูกกว่าร้านอื่น หน่อยนึงอะครับ เด๋วนี้ซื้อจากร้านนี้ทุกอย่างเลยครับ

OverclockZone Member elephanter's Avatar

Quote Originally Posted by Amagin View Post

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

เพิ่งไปฃื้อแรมมาเมื่อวันเสาร์ น้องหมวยใจดีลดให้ 40 บาท.

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

ร้านjibที่เขาราคถูกกว่าร้านอื่นก็เพราะ เขาสั่งของเป็นเงินสดทุกครั้งครับ
    มันจะได้ส่วนลดเยอะที่สุดก็มาขายได้ถูกสุดด้วย
    ส้วนร้านอื่นที่เขาแฟงกว่าหน้อยนึงก็เพราะเวลาเขาสั่งของเขาจะใช่เคลดิต
    เอาของไปก่อนแล้วจ่ายทีหลังภายในยี่สิบวัน
    จำเอาไว้เลยว่าถ้าร้านไหนมีของถูกกว่าชาวบ้านเขาแสดงว่าซื้อเงินสดมาครับ
    จากประสพการณ์ที่ผมเคยทำงานมา

OverclockZone Member N_Zone's Avatar

ร้านไมตี้คอมครับ ชั้นล่างสุด ด้านหลัง ๆ หน่อย รับรองดี ทุกอย่างราคาโอเค

Bookmarks

Bookmarks