Announcement

Collapse
No announcement yet.

7900GS ปกติอุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7900GS ปกติอุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ผมเปิดเครื่อง มันก็มา ที่ 65 แล้วครับ เล่นเกมไปซักพัก ก็เพิ่มเรื่อยๆ พอเล่นเกมหนักๆ หน่อย ฟาดไป 97 องศา เลย แบบนี้ปกติหรือป่าวครับ ยังไม่ได้ทำอะไรมันเลยนะครับ แบบว่าเพิ่งซื้อมา 2 วันเอง
    ซิ้งระบายความร้อนก็ตามรูปเลยนะครับ อุณหภูมิห้องก็ไม่น่าจะร้อนมากเท่าไหร่เพราะตอนที่เล่นที่ฝนตก ออกจะเย็นไปด้วย ฝาเคสก็เปิด เอาพัดลมเป่าไว้ส่ายไป ส่ายมา (คนกะคอมใช้ร่วมกัน) 97 องสา ปกติหรือป่าวครับ กับ 7900GS เหอๆ
    Attached Files

น่าจะเอาตัวที่เป็นซิงค์ Zalman รุ่นเก่านะครับ ตัวนั้นน่าจะเย็นกว่านี้แน่นอน แถม chip เป็น 1.2 nano sec.

sigpic

Comment

อ่าครับ ตัวเก่าผมก็พยายามไป หาละครับ แต่ของหมดเลยได้ตัวนี้มาอ่าครับ หมายฟามว่า ผมต้องเปลี่ยนซิ้งใหม่หรือ ป่าวครับ

แล้ว ตัวนี้มันไม่ดีเท่า ซิ้ง Zalman เหรอครับ ว้า แย่จัง เลย เพิ่งซื้อมาเอง
      Last edited by Leobeer008; 11 Sep 2007, 00:40:32.

Comment

ตัวนี้ก็ 1.2ns นะครับ แต่ซิงค์ไม่ดีเฉย ๆ ต้องเปลี่ยนครับถึงจะดี

Comment

ถูกต้องนะคราบบ ตัวนี้ก็แรม 1.2ns ครับ
          Last edited by keng4908; 11 Sep 2007, 15:43:30.

Comment

7900GS ของพี่ปร๊าคเดิมๆ49 เล่นเกมปรับสูงสุดขึ้น 58-60...แต่ตอนนี้น่าจะเดี้ยงแล้วครับ 555

Comment

ซื้อซิ้ง Zalman มาเปลี่ยนดิครับ เย็นขึ้นแน่นอน

Comment

ตอนนี้ระบายความร้อน แบบคยจนอยู่ครับ เริ่มเปิดเครื่องก็ มา ที่ 0 ผ่านไป 0.038 วินาที ก็เปง 60 ละ เล่นเกมก็ ราวๆ 68 - 75 เกมไม่หนักมากเท่าไหร่ หุหุ มีตังค่อยไปซื้อมาเปลี่ยนแม๊ๆๆๆ

ขอบคุณมากครัย ผม

Comment

เอาเป็นว่า มันเล่นได้มั้ย ก่อนดีกว่าครับ 100+ แต่ยังเล่นได้ ภาพไม่แตก ระบบไม่เอ๋อ ผมว่าก็โอเคนะ

Comment

ตอนนี้ระบายความร้อน แบบคยจนอยู่ครับ เริ่มเปิดเครื่องก็ มา ที่ 0 ผ่านไป 0.038 วินาที ก็เปง 60 ละ เล่นเกมก็ ราวๆ 68 - 75 เกมไม่หนักมากเท่าไหร่ หุหุ มีตังค่อยไปซื้อมาเปลี่ยนแม๊ๆๆๆ

ขอบคุณมากครัย ผม

Comment

หวด S1+พัดลม มาใส่เลยท่าน รับประกันฟามเย็น ผมใช้อยู่

Comment

ผมใช้ asus 7900gt top เล่น f.e.a.r. นานๆ แล้วมีอาการสีเพี้ยน ภาพแตกเลย มาดูอุณหภูมิล่อไป 80 กว่าๆ

Comment

ตัวนี้ Super 7900GS ครับ 600/1500 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด 1.2ns ครับ

[ผมก็ใช้อยู่ครับ] เดิมๆ 60องศาครับ เล่นเกมหนักๆหน่อยก็80+ ครับ ร้อนนิดหน่อย อิอิ

ใช้มา2เดือนล่ะ ไม่มีเงินซื้อซิ้งให้มัน กะว่าคอมเวิลจะไปซื้อให้มันซะหน่อยละ อิอิ

Comment

ของผมอยู่ระหว่าง 52-62 อะครับ เป็นตัวซิ้ง Zalman และ่ผมเอาพัดลม 80cm. 2 ตัวมัดติดกัน แล้วเอาเป่าหลังการ์ดจอ มันคงช่วยได้บ้างป่าวนะ

Comment

ผมใช้รุ่นซิ้งค์ซัลแมน อุณภูมิของผมก็...
                              เปิดเฉยๆ 58-62
                              เล่นหนักๆ 66-75 ไม่เคยเกินนี้
                              ในห้องร้อนๆ ตอนบ่ายๆ ไม่มีแอร์

Comment

Working...
                              X