Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะซื้อ LCD ใหมควรซื้อจอ wide หรือจอธรรมดาดีครับขอเหตุผลทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะซื้อ LCD ใหมควรซื้อจอ wide หรือจอธรรมดาดีครับขอเหตุผลทีครับ

พอดีอยากซื้อจอใหม่ เลยอยากสอบถามหน่อยหนะครับว่ามีใครใช้จอ wide บ้าง เพราะเห็นเกมส่วนใหญ่ปรับสูงสุดได้แค่ 1280*1024 ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเอาจอ wide ดีมั้ย
    กลัวภาพมันมัว ๆ หรือว่ามันเป็นยังไง ขอถามหน่อยครับ

เกมใหม่ๆ ส่วนใหญ่รองรับ WIDE เยอะแล้วครับ ภาพมันจะไม่มั่วนะ แต่ออกจะอ้วนๆ

WIDE ก็ดีครับ ดูหนังแจ่มดี

Comment

ถ้าซื้อจอ wide มาเล่นเกม
      ควรซื้อขนาด 20" ขึ้นไปนะ
      เพราะ 19" wide พื้นที่ใช้สอยมันน้อยกว่า 19" ธรรมดาเยอะพอสมควรเหมือนกัน
      และที่สำคัญ ดูด้วยว่าการ์ดจอคุณรันเกมที่ความละเอียดสูงๆไหวไหม เพราะจอพวกนี้มันมี native resolution
      แค่นี้ล่ะมั้งขอรับ

ส่วนเรื่องตัวอ้วนๆ
      หมายถึง DotA หรือเปล่า
      ถ้าใช่เล่นไำปซักพักก็ชินเองขอรับ

Comment

ถ้าเล่นเกมหนักกว่าดูหนัง 19"ธรรมดาดีกว่าครับ แต่ถ้ามั่นใจว่าการ์ดจอแรงพอจะเล่นเกมที่1440x900 ก็Widescreenครับ เพราะเกมสมัยนี้มันเริ่มรองรับWidscreenมากขึ้นแล้ว (แต่ถ้ามันรองรับเต็มที่แบบที่ทำออกมาแล้วสัดส่วนไม่ผิดเพี้ยน จะเห็นว่าขอบภาพบน-ล่างมันหายไปอย่างละนิดนะครับ)

Comment

ขอบคุณครับที่มาแนะนำ งั้นเอา 19 นิ้ว ธรรมดาดีกว่า เพราะเท่าทีสังเกตดูเกมที่ทำมารองรับ wide มันก็จะทำรองรับ ไม่ wide ด้วย เกมคอมมันต่างจาก xbox360 ที่บังคับ wide อย่างเดียว
          Last edited by bumrungjit; 11 Sep 2007, 17:23:33.

Comment

wide 22 ดูหนังสะใจ เล่นเกมส์ก็ดีเพราะเดียวนี้น่าจะ wide หมดแล้วหล่ะ

Comment

Wide โลด ดูหนัง DVD สะใจดี เต็มตา เต็มตูด

Comment

แต่ Wide เวลาเล่นเกมแล้วก็ได้อรรถรสดีนะครับ มุมมองกว้างขวาง

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ

Comment

wide ด้วยคนสบายตาดี

Comment

Wide 24" แจ่มๆ

Comment

จอ 15" ครับ แจ่มสุดๆ Onboard ก็ใช้ได้ อิอิ

Comment

wide ได้แล้วตอนนี้ ดูหนัง ok ใช้เล่นเกมส์ก็ได้แล้ว

Comment

wide ครับแต่เสียดายตอนซื้อ ไม่ได้ซื้อ wide แงแงแง

Comment

ถ้าซื้อจอ LCD ตอนนี้ ถ้าไม่ซื้อ wide จะต้องมานั่งร้องไห้ที่หลังนะคับ

19"wide Native = 1440*900 แต่เวลาเล่นเกมปรับเป็น 1280*800 ก้อได้คับ ไม่มัวแน่นอนใช่อยู่

Comment

Working...
                              X