overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ผิดปกติรึป่าว กับ HD2600XT DDR4...!!!

OverclockZone Member IX's Avatar
    Kanchanaburi Society

Default ผิดปกติรึป่าว กับ HD2600XT DDR4...!!!

ครับ ตามหัวข้อ ตอนแรกได้มาเอามใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมอย่าง Need For Speed Most wanted กับ Underground 2 ไม่มีปัญหาอะไรเกมเก่าส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาออกอาการหน่วงให้เห็น แต่พอลองเล่นเกมหนักๆขึ้น Doom 3 ปรับ Ultra Hight มีอาการกระตุกนิสๆ ให้เห็น แต่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร พอลองเล่น Farcry แรกๆก็เล่นมีอาการหน่วงนิดๆแต่ยังถือว่าลื่น แต่ด่านหลังๆชักจะหน่วงขึ้นเรื่อยๆ CS:Source ที่คิดว่าจะเอาอยู่แล้วเชียว บางด่านกระตุกจนแทบค้าง ส่วน Need for Carbon กระตุกบ่อยแต่ไม่มาก FEAR ก็ปรับแค่ Mid ยังออกอาการอืด แต่พอลองแลกการ์ดกับเพื่อนมาใช้ X1950Pro ลื่นขึ้นผิดหูผิดตาไปเลย หลายๆเกม งงมากๆครับตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้วกับ HD2600XT เพราะที่ดูมามันหนืดและกระตุกผิดปกติ อย่างที่ไม่ควรจะเป็น ไม่รู้ว่าปัญหาที่การ์ด รึเครื่องผมไม่รู้ครับ(รึว่าการ์ดเป็นยังงี้)รู้สึกมันเป็นหลายเกมมาก Driver ก็ล่าสุดแล้วครับ ตอนนี้ลอง 7.9 BETA อยู่ ก็หน่วงๆ อยากรู้ว่าจะต้องทำไงมั่งอ่ะคับ พอมีวิธีแก้รึป่าว T Tสเปคเครื่องตอนนี้ ไม่ได้ OC ครับ ใช้เดิมๆอยู่
    AMD X2 3600+
    Gigabyte GA-M55S-S3
    HD 2600XT DDR4
    ASUS 450 Watt
    WD 160 Gb SATA
    Seagate 40 GB IDE
    Last edited by IX; 11 Sep 2007 at 05:43:26.

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

แล้วปรับ AA AF ที่เท่าไรครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

เป็นที่ไดรเวอร์รึป่าวครับ

OverclockZone Member IX's Avatar

Quote Originally Posted by sc View Post
    แล้วปรับ AA AF ที่เท่าไรครับ
    AF AA ผมปรับ 16x 4x ครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ลองปรับอีกครับ AF8x AA2x ดูอาการยังเป็นหรือเปล่า หรือปิดการทำงานแล้วไปแล้วไปปรับที่เกมเอาครับแต่ละเกม

OverclockZone Member My Name Ki's Avatar

การ์ดตัวนี้ได้ข่าวบ่อยจริงๆ

OverclockZone Member monkyz's Avatar

เหอะๆๆ

เก้าเอ้ยยย

OverclockZone Member inwclub's Avatar

การ์ด 2600XT ปกติ เล่นได้ลื่นทุกเกมที่ว่ามาแน่นอน

แต่ทำไมมันเป็นอย่างนี้น้า

Quote Originally Posted by monkyz View Post
    เหอะๆๆ

เก้าเอ้ยยย
    ท่าจะแย่แล้วหล่ะ คุณเก้ง ผิดปกติมาก -*-
    ลด AA AF ลงก็ไม่ต่างจากเดิมง่ะ T Tว่าจะลองเอาไปเคลมดูครับ ถ้ายังเหมือนเดิมคงมีปล่อยอ่ะ
    รู้สึกขึ้น Error และจอฟ้าบ่อยเหมือนกัน ประมาณว่า GPU มีปัญหาน่ะครับ
    Last edited by IX; 11 Sep 2007 at 21:29:53.

OverclockZone Member o_extreme's Avatar
    ... อ้อมใหญ่ ...

กลับไปเล่นไดร์เวอร์ตัวเก่ายังครับ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

ตัว Card น่าจะมีปัญหาอ่ะครับ

แค่ Doom3 กับ FarCry ยังกระตุกเลยน่าเอาไปลองเคลมดูอ่ะครับ

อืม....แล้ว BenchMark เป็นไงอ่ะครับ จากผลนี้น่าจะบอกได้คร่าวๆนะครับ ว่าผิดปกติจริงรึปล่าว

OverclockZone Member

ผมว่าผิดปกติจิงๆหละ - - เกมที่ว่ามา เช่นNFS Carbon n6200 ยังเล่นได้ไม่กะตุกเลยนา เปิดสุดด้วย - -

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by 5-zigen View Post
    ผมว่าผิดปกติจิงๆหละ - - เกมที่ว่ามา เช่นNFS Carbon n6200 ยังเล่นได้ไม่กะตุกเลยนา เปิดสุดด้วย - -
    อันนี้สิแปลกกว่า เปิดสุดที่ความละเอียด 640*480 ยังไม่ไหวเลยนะท่าน

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ตัวนี้ผมใช้ผมเล่น MOH Airborne เปิดสุดลื่นดีนะครับ. ตัวกาด จขกท. น่าจะมีปํญหาแล้วล่ะครับ.

ส่งเคลมด่วนนนน

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

ของผมก็เป็นงับ
    ATI HD2600XT DDR3 Sapphire
    X2 4000+ @2.5 ลง DualCore-Optimize แล้ว
    1GBX2 667 Corsair
    AliveNF6G-VSTA

เล่นเกมแล้วออกอาการหนืดๆ NFS MW ที่ 800*600 ปรับสุด ยังกระตุกเลยเซ็งมากทำไงดีครับ
    หรือเป็นเพราะตัวการ์ดมันไม่แรงเองเหอะๆ
    ลง Driver ที่มากับแผ่นครับ
    PSU 460Watts Enermax

OverclockZone Member overclock's Avatar

Quote Originally Posted by X1950Pro View Post
    ของผมก็เป็นงับ
    ATI HD2600XT DDR3 Sapphire
    X2 4000+ @2.5 ลง DualCore-Optimize แล้ว
    1GBX2 667 Corsair
    AliveNF6G-VSTA

เล่นเกมแล้วออกอาการหนืดๆ NFS MW ที่ 800*600 ปรับสุด ยังกระตุกเลยเซ็งมากทำไงดีครับ
    หรือเป็นเพราะตัวการ์ดมันไม่แรงเองเหอะๆ
    ลง Driver ที่มากับแผ่นครับ
    PSU 460Watts Enermax
    power color hd2600xt 1024*768 ปรับสุดทุกอย่าง ลื่น ปริ๊ด

OverclockZone Member dankdoi's Avatar
    ลาดกระบัง-อ่อนนุช-ซีคอน

Sapphire hd2600pro DDR2 1024*768 NFS-Farcry-FEAR เล่นได้หมดครับ

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

Quote Originally Posted by 5-zigen View Post

สงสัยท่านเล่นที่ 64 * 48

OverclockZone Member tkhacker's Avatar

Quote Originally Posted by Ejizen View Post
    สงสัยท่านเล่นที่ 64 * 48

หง่ะ ทำไปได้

ใครนะ ชั่งขุด หุหุ (ผมลืมไปแล้วนะเนี่ย)

ตอนนี้ไม่เป็นไรแล้วครับ ปกติ ลองส่งไปเคลมแล้วเค้าเทศก่อน เทสกับ COH ไม่มีปัญหาใดๆ

ตอนนี้รอวิสต้าอย่างเดียวแล้ว
    Last edited by IX; 1 Oct 2007 at 15:06:16.

Bookmarks

Bookmarks