Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดปกติรึป่าว กับ HD2600XT DDR4...!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผิดปกติรึป่าว กับ HD2600XT DDR4...!!!

ครับ ตามหัวข้อ ตอนแรกได้มาเอามใช้ก็ไม่มีปัญหาอะไร เล่นเกมอย่าง Need For Speed Most wanted กับ Underground 2 ไม่มีปัญหาอะไรเกมเก่าส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหาออกอาการหน่วงให้เห็น แต่พอลองเล่นเกมหนักๆขึ้น Doom 3 ปรับ Ultra Hight มีอาการกระตุกนิสๆ ให้เห็น แต่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร พอลองเล่น Farcry แรกๆก็เล่นมีอาการหน่วงนิดๆแต่ยังถือว่าลื่น แต่ด่านหลังๆชักจะหน่วงขึ้นเรื่อยๆ CS:Source ที่คิดว่าจะเอาอยู่แล้วเชียว บางด่านกระตุกจนแทบค้าง ส่วน Need for Carbon กระตุกบ่อยแต่ไม่มาก FEAR ก็ปรับแค่ Mid ยังออกอาการอืด แต่พอลองแลกการ์ดกับเพื่อนมาใช้ X1950Pro ลื่นขึ้นผิดหูผิดตาไปเลย หลายๆเกม งงมากๆครับตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงแล้วกับ HD2600XT เพราะที่ดูมามันหนืดและกระตุกผิดปกติ อย่างที่ไม่ควรจะเป็น ไม่รู้ว่าปัญหาที่การ์ด รึเครื่องผมไม่รู้ครับ(รึว่าการ์ดเป็นยังงี้)รู้สึกมันเป็นหลายเกมมาก Driver ก็ล่าสุดแล้วครับ ตอนนี้ลอง 7.9 BETA อยู่ ก็หน่วงๆ อยากรู้ว่าจะต้องทำไงมั่งอ่ะคับ พอมีวิธีแก้รึป่าว T Tสเปคเครื่องตอนนี้ ไม่ได้ OC ครับ ใช้เดิมๆอยู่
    AMD X2 3600+
    Gigabyte GA-M55S-S3
    HD 2600XT DDR4
    ASUS 450 Watt
    WD 160 Gb SATA
    Seagate 40 GB IDE
    Last edited by IX; 11 Sep 2007, 05:43:26.

แล้วปรับ AA AF ที่เท่าไรครับ

Comment

เป็นที่ไดรเวอร์รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
        แล้วปรับ AA AF ที่เท่าไรครับ
        AF AA ผมปรับ 16x 4x ครับ

Comment

ลองปรับอีกครับ AF8x AA2x ดูอาการยังเป็นหรือเปล่า หรือปิดการทำงานแล้วไปแล้วไปปรับที่เกมเอาครับแต่ละเกม

Comment

การ์ดตัวนี้ได้ข่าวบ่อยจริงๆ

Comment

เหอะๆๆ

เก้าเอ้ยยย

Comment

การ์ด 2600XT ปกติ เล่นได้ลื่นทุกเกมที่ว่ามาแน่นอน

แต่ทำไมมันเป็นอย่างนี้น้า

Comment

Originally posted by monkyz View Post
                  เหอะๆๆ

เก้าเอ้ยยย
                  ท่าจะแย่แล้วหล่ะ คุณเก้ง ผิดปกติมาก -*-
                  ลด AA AF ลงก็ไม่ต่างจากเดิมง่ะ T Tว่าจะลองเอาไปเคลมดูครับ ถ้ายังเหมือนเดิมคงมีปล่อยอ่ะ
                  รู้สึกขึ้น Error และจอฟ้าบ่อยเหมือนกัน ประมาณว่า GPU มีปัญหาน่ะครับ
                  Last edited by IX; 11 Sep 2007, 21:29:53.

Comment

กลับไปเล่นไดร์เวอร์ตัวเก่ายังครับ

Comment

ตัว Card น่าจะมีปัญหาอ่ะครับ

แค่ Doom3 กับ FarCry ยังกระตุกเลยน่าเอาไปลองเคลมดูอ่ะครับ

อืม....แล้ว BenchMark เป็นไงอ่ะครับ จากผลนี้น่าจะบอกได้คร่าวๆนะครับ ว่าผิดปกติจริงรึปล่าว

Comment

ผมว่าผิดปกติจิงๆหละ - - เกมที่ว่ามา เช่นNFS Carbon n6200 ยังเล่นได้ไม่กะตุกเลยนา เปิดสุดด้วย - -

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                          ผมว่าผิดปกติจิงๆหละ - - เกมที่ว่ามา เช่นNFS Carbon n6200 ยังเล่นได้ไม่กะตุกเลยนา เปิดสุดด้วย - -
                          อันนี้สิแปลกกว่า เปิดสุดที่ความละเอียด 640*480 ยังไม่ไหวเลยนะท่าน

Comment

ตัวนี้ผมใช้ผมเล่น MOH Airborne เปิดสุดลื่นดีนะครับ. ตัวกาด จขกท. น่าจะมีปํญหาแล้วล่ะครับ.

ส่งเคลมด่วนนนน

Comment

ของผมก็เป็นงับ
                              ATI HD2600XT DDR3 Sapphire
                              X2 4000+ @2.5 ลง DualCore-Optimize แล้ว
                              1GBX2 667 Corsair
                              AliveNF6G-VSTA

เล่นเกมแล้วออกอาการหนืดๆ NFS MW ที่ 800*600 ปรับสุด ยังกระตุกเลยเซ็งมากทำไงดีครับ
                              หรือเป็นเพราะตัวการ์ดมันไม่แรงเองเหอะๆ
                              ลง Driver ที่มากับแผ่นครับ
                              PSU 460Watts Enermax

Comment

Working...
                              X