Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมประกอบจากร้านกลับมาเล่นคืนนึงเช้ามาเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมประกอบจากร้านกลับมาเล่นคืนนึงเช้ามาเปิดไม่ติด

E6550
    Asus P5n-e Sli
    xfx 8600gt xxx
    corsair 1 g ddr II 667 *2
    hdd 160 gb sea
    enermax 460w
    เล่น ได้ คืนเดียว พอ วันรุ่งขึ้น เปิดไม่ติด แกะ ฝา case ดู พัดลมกระดิกแปบเดียวแล้วก้นิ่ง ไฟ เมนบอรด ยังโช อยุ่เปน แบบนี้ เกิดจากอะไรอ่าครับ สอบถามผู้รู้ทีคับ

อาจเกิดจากบอร์ดช็อตหรือ PSU เดี้ยงครับ แนะนำให้รีบเอากลับไปที่ร้านปกติภายใน 7 วันต้องไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

Comment

เสียใจด้วยคับ
      โชคร้ายจิงๆ ยังไงก็ลองกลับไปร้านที่ซื้อนะคับ

Comment

กลับไปที่ร้านด่วน คับท่าน อ่อ อย่าลืมยกเครื่องไปให้เค้าด้วยหละ อิอิ

Comment

เง้อ น่าเห็นใจครับ ของใหม่เป็นแบบนี้มันเสียความรู้สึกมากเลยครับ

Comment

หิหิ
            Last edited by 5-zigen; 13 Sep 2007, 13:17:56.

Comment

อาการพัดลมกระดิกก็คือ PSU!!!!! มันไปซะละครับ

ผมก็เคยเป็น เปลี่ยนก็หายละ

แต่ตอนที่ผมเป็นมันดับตั้งแต่ตอนเล่นอยู่เลยหละ ไม่ต้องรอปิด 55

Comment

Working...
              X