Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนใหญ่เมนบอร์ดที่เป็นแรมแบบดูอัล ต้องใส่ที่สลอตแรมแถวละสีใช่ไหมครับ ถึงจะเป็นดูอัล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนใหญ่เมนบอร์ดที่เป็นแรมแบบดูอัล ต้องใส่ที่สลอตแรมแถวละสีใช่ไหมครับ ถึงจะเป็นดูอัล

ส่วนใหญ่เมนบอร์ดที่เป็นแรมแบบดูอัล ต้องใส่ที่สลอตแรมแถวละสีใช่ไหมครับ ถึงจะเป็นดูอัล ของผมมันแปลกๆอ่ะ ต้องใส่ที่สีเดียวกัน และต้องเป็นคู่สีฟ้าด้วย ถึงจะเป็นดูอัล ทั้งที่ในคู่มือบอก ใส่สลอต 1 (สลอตดำ) กับสลอต 3 (สลอตฟ้า) แรมจึงจะเป็นแบบดูอัล แต่พอเวลามาใส่จริงต้องใส่ที่สีเดียวกัน และต้องเป็นคู่สีฟ้าด้วย ถึงจะเป็นดูอัล อย่างนี้เขาทำมาผิดใช่ไหมครับ ช่วยตอบหน่อย บอร์ด DFI ครับ

ต้องใส่สีเดียวกันแหละ ถูกแล้ว

Comment

ถ้าถามว่าส่วนใหญ่ ก็ใช่แล้วครับสีเดียวกันเป็น Dual

แต่นะครับแต่ ก็ไม่ทั้งหมดหรอกครับ ทางที่ดีก็ดูคู่มือประกอบด้วยดีกว่านะ

ปล.ของผม MSI ใช้คนละสีกันครับถึงจะ Dual

Comment

Working...
      X