Announcement

Collapse
No announcement yet.

Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

Medal of Honor Airborne -ใครซื้อของแท้บ้าง

ผมคนหนึ่งที่ชอบซื้อของแท้ แต่ กับเกม Medal of Honor Airborne
    ผมได้อะไรต่างจากของก๊อบบ้างมาดูกัน

1.คู่มือเล่มบาง ๆ ทีเหมือนไม่มีค่า
    2.กล่องเกมเป็นเช๊ต ของ ea
    3.ราคาที่แพง แลกกับความภูมิใจ (ราคาที่แพงเกือบ 6 เท่า จากของก๊อบ)
    4.ความทนทาน ของแผ่น + การรับประกัน

สรุป ผิดหวังจากการซื้อเกมแท้ อีก 1 เกม เพื่อน ๆ มีความเห็นอย่างไร ช่วยแสดงหน่อยครับ

ผมก็รู้ว่าเกมมันมีลิขสิทธิ์ แต่น่าจะทำให้มันจูงใจในการซื้อ ที่หาไม่ได้จากของก๊อบบ้างนะครับ

(กะทู้ระบายความในใจ เกี่ยวกับเกม)

อ๋อ..ครับ......ยังไม่เคยมีซักแผ่นเลยอ่ะ...คิดว่า..เกมแรกที่จะซื้อคงเป็น crysis กับ coh OF

Comment

อย่างน้อยมันก็เล่น online ได้ครับ(หรือเปล่า)

Comment

แผ่นแท้ที่ซื้อมีอยู่ 2 เกม คือ Battle Field2 กะ Battle Field 2142 เพราะต้องเล่น online อิอิ

Comment

Originally posted by armyman View Post
          อ๋อ..ครับ......ยังไม่เคยมีซักแผ่นเลยอ่ะ...คิดว่า..เกมแรกที่จะซื้อคงเป็น crysis กับ coh OF
          เหมือนผมเลยครับ

Comment

แผ่นแท้ที่ซื้อมีอยู่ 2 เกม คือ Battle Field2 กะ Battle Field 2142 เพราะต้องเล่น online อิอิ
            เหมือนกันเยย +Counter Strike Source อีกหนึ่งเกมส์

Comment

ผมฃื้อของแท้อ่ะ dvd แผ่นก็อบแผ่นละ 200 แถมยังใช้ตั้ง 2 แผ่น เพิ่มอีก 100 กว่าบาทฃื้อของแท้ชัวกว่า

ผมไม่ค่อยได้ฃื้อเกมบ่อยๆครับ ชอบจริงๆถึงจะฃื้อ

Comment

เคยซื้อของแท้อยู่เท่าเนี้ยแหละครับ
                1. MOHAA ภาคแรก อันนี้ประทับใจเพราะเป็นเกมส์แรกที่ผมอยากเล่นมากที่สุดจนต้องซื้อคอมและการ์ดจอเลย

2.Tomyumgoong อยากเล่นเพราะชอบหนัง และอยากอุดหนุนคนไทย แต่ ผิดหวังกับเกมส์ระดับหนึ่ง เพราะภาพไม่สวยแถมใช้การ์ดจอเทียบกับเกมส์อื่นแล้วกระตุกและช้ามาก (เอนจิ้นพัฒนาเองมั้ง ก็เลยได้เท่านี้ เพราะซื้อเค้าก็คงแพง) ทนเล่นไม่จบ

3. Half-life 2 คอยเลยหละตัวนี้ แต่ก็ผิดหวังอย่างแรงกับการติดตั้งเกมส์ของ stream ตอนนั้นใช้เน็ตบ้านด้วย กว่าจะลงเสร็จ ค่าเน็ตโค ตะ ระ บาน เพราะถ้าเน็ตหลุด โหลดใหม่

จากนั้นมาก็เลยเลี่ยงของแท้เพราะผิดหวัง ถ้าจะซื้อก็อาจจะเพราะของแถม คู่มือ กล่องสวย หรืออะไรที่หาไม่ได้จากของก็อบ หรืออยากเล่นออนไลน์เท่านั้นหละครับทีนี้

Comment

ของแท้ก็ แผ่นที่สวยกว่าดูดีกว่า ที่สำคัญMutiplayer แบบOnlineได้ ครับ อาจจะผิดหวังนิดๆ แต่มันก็นะ..

Comment

ยินดีมากที่ซื้อของแท้ เพื่อสนับสนุนผลงานผู้สร้างเกม และเกมทุกแผ่นในบ้านที่มีขายในไทยทุกเกมเป็นของแท้ จะมีบางเกมที่ห้ามขายในไทยจึงจำใจซื้อของก๊อบ

Comment

ผมชอบสะดวก แผ่น แท้ มันต้องใส่แผ่นเล่น แต่ก็หา crack มาใส่ก็น่าจะไม่ต้องใส่แผ่นและมั้ง

Comment

แล้งแต่ครับอย่าง sim2 ให้ซื้อทุกภาคคงไม่ไหว แต่อย่าง medieval II แถวบ้านผมขนาดของก๊อบยัง 400 เลยตัดใจซื้อของจริงดีกว่า

Comment

. ใช่ คับ แผ่นแท้ ไม่ค่อยจะทำมาดีนัก บอบบาง+ ด่านน้อย

Comment

ก็เพราะคนไทยซื้อแต่ของก๊อป เอาถูกไงคับ บริษัทเค้าเลยไม่อยากจะลงทุนกัน
                            เรื่องเพลงก็โดนแบนไปละ แล้วจำได้รึป่าวคับ ช่วงปีที่แล้ว ( จำไม่ได้ว่าต้นๆ หรือกลางๆอ่ะ )
                            EA ก็ออกมาบ่นเรื่องลิขสิทธิ์ในประเทศไทยแย่มาก ~~~ เฮ้อ

ผมเล่นมาราวๆ 30 - 40 เกม ซื้อแผ่นก๊อป 7 ครั้ง --> แผ่นแท้อุ๊ยเงินปายฮึ่ม อ่ะนะ

Comment

ถ้าทำดี ก็น่าจะมีคนหันมาเล่นของแท้กันมากขึ้นนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ราคาก๊อบ เกือบจะเท่าของแท้แล้วบางเกม

Comment

Working...
                              X