Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการทำ SLI ของ 8600GT หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการทำ SLI ของ 8600GT หน่อยครับ

ถามผู้รู้ทุกๆท่านนะครับถ้าผมจะเอา Inno3D Ichill Xstriker 8600GT DDR3 256 MB มา SLI

มันจะดีกว่าตัวเดียวมากไหมครับ รบกวนถามเพื่อนๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. บอร์ด Asus M2N-E SLI

CPU Athron X2 Dual Core 6000+

DDR2 800 Kingston 4 GB ( DUO )

HD Seagate 160 SATA2
    Last edited by Zeed_R; 11 Sep 2007, 20:33:38.

เกมส์มันยังไม่ Support นะครับ ซื้อมาคิดว่าคงไม่คุ้ม แต่ถ้ามีงบก็ไม่ว่ากันครับ ^^

Comment

เห็นผลชัดเจนก็ต่อเมื่อเล่นความละเอียดสูงๆครับ ไม่ก็เกมที่กินเครื่องหนักๆ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
        เกมส์มันยังไม่ Support นะครับ ซื้อมาคิดว่าคงไม่คุ้ม แต่ถ้ามีงบก็ไม่ว่ากันครับ ^^
        ขอบคุณครับ แต่ผมอยากรู้ว่าถ้าซื้อมาใส่อีกตัว ( ทำ SLI ) มันจะแรงกว่าเดิมเยอะไหมครับ

Comment

ลองไปเทียบที่ tomshardware ดิครับ

ถ้ารอได้ เดี๋ยวผมหาให้

ความแรงน่าจะเรียงประมาณนี้ 8600GT -> 8600GTS -> 8600GT SLI -> 8800GTS

8600GT SLi ยังไงก็สู้ 8800GTS ไม่ได้ครับ

Comment

http://translate.google.com/translat...language_tools

ทดสอบ 8600gt sli VS 8800gts VS 8600gt

เวปนี้เลยครับ หาอยู่นาน แต่ก็มีจริงๆ

ดู ๆ ไป ก็น่าสน หากมี 8600gt อยู่แล้ว 1 ตัว และราคามันตกเหลือตัวละ 3 พันกว่า ๆ

แต่ปัจจัยมันมีหลายอย่างนะครับ คือถ้าเรา ขายตัวที่เรามี ไป 3500 (ราคาสมมุติในอนาคตที่ราคาตกแล้ว)
            รวมกับเงินที่มีอีก 5500 รวมเป็น 9000 บาท (สมมุติราคา 8800GTS ณ เวลานั้น ที่ราคาตก)
            จะได้ความเร็วระดับ 8800GTS

แต่อีกทางเลือกคือ ซื้อ 8600gt มาอีกตัว ราคา 3500 บาท จะประหยัดไป 2 พันบาท แต่แรงน้อยกว่า 8800gts

อันนี้ต้องถามตัวเองครับว่า จะเลือกอะไรดี??

ถ้าพอมีงบ ก็ 8800GTS

ถ้างบน้อย ก็ 8600GT SLi ข้อนี้มีข้อดีคือ ถ้าพังไปตัวนึง เราก็มีสำรองอีกตัวนึง... ไว้ใช้ตอนเครม อิอิ

Comment

Originally posted by BalZeBuB View Post
              http://translate.google.com/translat...language_tools

ทดสอบ 8600gt sli VS 8800gts VS 8600gt

เวปนี้เลยครับ หาอยู่นาน แต่ก็มีจริงๆ

ดู ๆ ไป ก็น่าสน หากมี 8600gt อยู่แล้ว 1 ตัว และราคามันตกเหลือตัวละ 3 พันกว่า ๆ

แต่ปัจจัยมันมีหลายอย่างนะครับ คือถ้าเรา ขายตัวที่เรามี ไป 3500 (ราคาสมมุติในอนาคตที่ราคาตกแล้ว)
              รวมกับเงินที่มีอีก 5500 รวมเป็น 9000 บาท (สมมุติราคา 8800GTS ณ เวลานั้น ที่ราคาตก)
              จะได้ความเร็วระดับ 8800GTS

แต่อีกทางเลือกคือ ซื้อ 8600gt มาอีกตัว ราคา 3500 บาท จะประหยัดไป 2 พันบาท แต่แรงน้อยกว่า 8800gts

อันนี้ต้องถามตัวเองครับว่า จะเลือกอะไรดี??

ถ้าพอมีงบ ก็ 8800GTS

ถ้างบน้อย ก็ 8600GT SLi ข้อนี้มีข้อดีคือ ถ้าพังไปตัวนึง เราก็มีสำรองอีกตัวนึง... ไว้ใช้ตอนเครม อิอิ
              แต่ว่า ที่สำคัญ มัน เท่ ครับ

Comment

อ่ะอ่ะอ่ะ...

อันนี้ก็เห็นด้วยครับ

อิอิ เท่ห์ดีเหมือนกัน

Comment

^^

อัพรูปให้ครับ เผื่อบางคนเข้าเวปนั้นไม่ได้
                  Attached Files

Comment

แรง ขึ้นมาแยะเหมือนกันแฮะ อิๆ น่าสนใจ ขอบคุณครับ

ปล. เพื่อความเท่ห์ เอาก็เอาวะ

Comment

อย่าลืมว่าบอร์ดเราต้อง SLi X16 ด้วยนะครับ

Comment

เอาไว้แบบตอนไม่มีตังค์ซื้อการ์ดใหม่ 8600 เหลือ 3 พันกว่าเงี้ยน่าเล่น เห็นผล oc 8600GT SLI แล้วก็ยิ่งแรง

Comment

ยิ่งแรงยิ่งเร็ว (หัวแตกใครจ่าย)

Comment

เห็นด้วยครับ รอเหลือ 3 พันค่อยสอยมา SLi

แต่กว่าจะถึงตอนนั้น มันจะยังเล่นเกมส์ใหม่ ๆ ได้ป่าวก็ไม่รู้นะครับ อิอิ

Comment

ต้องลองใช้กับ X38 คับ หุๆ

Comment

Working...
                              X