Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI SAPPHIRE HD2600XT Ultimate

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI SAPPHIRE HD2600XT Ultimate

ATI SAPPHIRE HD2600XT Ultimate ตัวนี้มันราคาประมาณเท่าไหร่อ่าคับ อยากรู้มากเลยอ่าคับ

และขอคำวิจารณ์เกี่ยวกับการ์ดนี้หน่อยน่ะคับ และอีกอย่างผมจะใส่คู่กับบอร์ด GA-MA69G-S3H มันจะมีปัญหามั้ยอ่าคับ

ใส่กับบอร์ด HDMI ยิ่งแจ่มเลย

Comment

ผมอยากรู้ราคามันอ่าคับ แล้วตัว HDMI มันคือไรหว่า ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยจิคับ อยากรู้มากๆเลยง่า

Comment

Originally posted by Dephlogisticated View Post
        ผมอยากรู้ราคามันอ่าคับ แล้วตัว HDMI มันคือไรหว่า ช่วยไขข้อข้องใจให้หน่อยจิคับ อยากรู้มากๆเลยง่า
        http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/m2a-vm_hdmi/

Comment

พี่พอจะรู้ราคาเจ้าตัวนี้มั้ยอ่าคับ ผมสนใจมากเลยอ่า - -

Comment

Originally posted by Dephlogisticated View Post
            พี่พอจะรู้ราคาเจ้าตัวนี้มั้ยอ่าคับ ผมสนใจมากเลยอ่า - -
            ~4700 ครับ

ถ้าชอบแรงๆ DDR4 เลยครับ ~5700

http://diy.alinkcorp.com/price_list/price.asp

Comment

ตัว DDR4 เป็น Ultimate มั้ยอ่าคับ ไม่เคยเห็นอ่า - -

Comment

ตัว DDR4 เป็น Ultimate มั้ยอ่าคับ ไม่เคยเห็นอ่า - -
                พูดง่ายๆ คือ เค้าออกแบบ PCB เอง แล้ว และใช้ระบบระบายความร้อนแบบ Heat Pipe ส่วนตัวไม่ค่อยแนะนำให้ใช้เท่าไรครับกับเมืองไทย เพราะ มันร้อน แต่... เท่าที่เห็นท่าน นาย...อั๊ยซ์ เทสก็ไม่ร้อนเท่าไร ส่วนหนึ่งคงเพราะ นอกเคส + ได้ลมจากซิงค์ CPU จะซื้อมาใช้ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

ที่ให้ดูนี่ GDDR4 เหรอคับ หุหุ 99% ยัง 47องศา ชอบๆ

Comment

๊Ultimate (DDR3) ครับ

http://www.overclockzone.com/NiNe%5F...XT%2DUltimate/

Comment

ตัว GDDR4 มันร้อนมั้ยอ่าคับ เห็นมันแรงดี หุหุ แต่กลัวมันร้อนซะจนรับไม่ไหวอ่าคับ เพราะเน้นเปิดนานอยู่ทนไม่คล๊อกน่ะคับ

Comment

Geil Value Series 240 Pin 2GB (2x 1GB) DDR2 667 PC-5300 RAM :: 2,950.-
                        GIGABYTE GA-MA69G-S3H
                        AMD Athlon64 X2 AM2 Dual-Core Processor 4400+ :: 3,440.-
                        AMD Athlon64 X2 AM2 Dual-Core Processor 4000+ :: 2,480.-
                        ATI SAPPHIRE HD2600XTGDDR4 :: 5,490.-
                        WESTERN DIGITAL WD 2500YS :: 2,640.-
                        BENQ DW1655 :: 1,450.-
                        Enermax "EG465P-VD FM" 460W Power Supply 20+4P :: 2,140.-

พี่คิดว่าตัวไหนน่าจะเปลี่ยนหรือตัวไหนไม่เข้ากันหรือไม่คุ้มกับราคาก็แนะนำได้น่ะคับ แบบว่าจะใช้แบบให้อยู่ทนนานที่สุดอ่าคับไม่คล๊อกแล้วเราน่าจะหา CPU Cooler มาใช้ด้วยรึป่าวอ่าคับ

Comment

Working...
                        X