Announcement

Collapse
No announcement yet.

## จะซื้อ PCT มาต่อเนตครับ แนะนำด้วยครับ ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ## จะซื้อ PCT มาต่อเนตครับ แนะนำด้วยครับ ##

คือว่าผมจำเป็นต้องย้ายที่พักมา แล้วทีนี้สายตรงก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้

พอไม่ได้เล่นเนตแล้วจะลงแดงตาย ช้าหน่อยไม่ว่า ขอให้มีเล่นเป็นพอ

จึงรบกวนผู้รู้เรื่อง PCT ต่อเนตแนะนำด้วยครับ

จะซื้อพวกมือสองน่ะครับ ดูราคามือหนึ่งแล้วมันแพงไปน่ะครับ

อ่ารุ่นแนะนำรุ่นที่เป็นฝาพับเหมือนมือถืออะครับมือ1 อยู่ที่ 6พันกว่าๆร่วมสายโมเด็มแล้ว
    ผมชื้อมา 2 มา 2500 ที่ตะวันนานะ สปีดเวลาต่ออยู่ที่ 49k คับใช้ได้เลยแนะนำตัวนี้แหละ
    พวก H3 X11 ต่อช้ามากวิ่ง 32Kครับสัญญานสู้ตัวที่บอกไม่ได้เลยผมใช้ชัวโมงเน็ตของ สามารถนะ
    คุ้มดีครับ http://www.wepct.com/v2/product/prod...series_II.html ตัวนี้เลยครับ

Comment

ตอบรวดเร็วจังครับ

คือผมคิดว่าจะเอามาใช้ชั่วคราว สักเดือนหรือสองเดือน (ระหว่างรอสายตรงและขอ Hi speed)

แต่รู้สึกว่างบจะสูงไปนิดอ่ะครับ

อ่า แล้ววิธีใช้คือเอา PCT โทรไปที่ตาม ชั่วโมงเนตที่เราซื้อเหรอครับ

ไม่มีแบบฟรีๆ เหรอครับ

Comment

ฟรีไม่มีครับถ้าไม่ใช้ชัวโมงก้อต้องใช้เน๊ตของทรู เสียชัวโมงละ 12บาท ถ้าแพงไปก้อแนะนำ ซันโย อะครับ 32k มือ2ต่ำสุดอยู่ที่ 1000 อะครับ

Comment

1. แบบเติมเงิน สำหรับลูกค้าที่สมัครขอใช้บริการโปรโมชั่นนี้ก่อนวันที่ 31 ตุลาคม 2549 จะได้รับโปรโมชั่นพิเศษประจำเดือนเพิ่มเติม คือ ฟรีอินเทอร์เน็ตแพ็คเกจ ที่ให้ลูกค้าเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ต EasyPct (029000000) ได้ฟรี ไม่จำกัดจำนวนครั้ง (เฉพาะเครื่อง WE PCT รุ่นที่สามารถรองรับการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตความเร็ว 32 Kbps.) และสามารถเล่นอินเทอร์เน็ตฟรีได้ 30 นาทีแรกทุกครั้งที่ใช้ WE PCT ต่ออินเทอร์เน็ต ส่วนที่เกินจาก 30 นาทีไปแล้ว จะเสียค่าบริการชั่วโมงละ 12 บาท (ยังไม่รวม VAT) โดยคิดอัตราค่าบริการเป็นนาที สามารถใช้บริการได้จนถึง 31 ธันวาคม 2549

สอง ซื้อ account ของ asianet มาต่อ จะ ได้ ส่วน account ที่ไม่ใช่ใน กลุ่มทรู ยังไม่รองรับ .. ของทรู เช่น asianet

หรือถ้าไม่อยาก ได้เครื่อง มือ 2 ดูโปรของมัน
          http://www.wepct.com/v2/product/promotion.html

ส่วนตัวผม ใช้ Sanyo PASCAL ต่อเน็ทโอเค ไม่ช้าน่าเกลียด
          Last edited by slwxp; 25 Oct 2006, 22:36:31.

Comment

ใช้ เน็ตของสามารถสิ ครับ ใช้ได้1เดือนไม่จำกัดชั่วโมง 2ร้อยบาท 5ชัวโมงตัดที คุ้มสุดๆ

Comment

http://www.wepct.com/v2/product/be_data_isp.html

account ที่ใช้กับ pct ได้

Comment

ขอบคุณทุกๆ คำตอบครับ

เด๊วจะลองศึกษาต่อดูครับ

Comment

ผมใช้ h3อยุ่ครับ ก็พอได้ถ้าเปิดเวปเฉยๆก็okแล้วก็ใช้แบบเติมเงินเดือนละ321บาท โทรฟรีตลอด24ชม เล่นเน็ตไม่เกิน30นาทีไม่เสียตังผมก็เลยตั้งเวลาถึง29นาทีก็ตัดแล้วค่อยต่อใหม่

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Aircard ต่อ GPRS น่ะครับ

ไปได้ทุกที่ทั่วไทยแล้ว อิอิ

Comment

Working...
                    X