Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับผมโดน pemtiem d มันคล็อกแล้วข่มผมใหญ่ แล้วX2 3800+ กับ m2npv mx ของผมจะทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับผมโดน pemtiem d มันคล็อกแล้วข่มผมใหญ่ แล้วX2 3800+ กับ m2npv mx ของผมจะทำไง

เพื่อนผม pentiem d 2.8 มันคล็อกไปที่ 3.7 แล้วมันเกทับผมใหญ่เลย แล้วแบบนี้ m2n pv mx + X2 3800+ มันจะทำได้ไงพอมีวิธี OC ให้ได้เกิน 2.1 ไหมครับ เพราะตอนนี้มันตันที่ 2.1 หรือต้องซื้อบอร์ดใหม่ แล้วถ้าซื้อใหม่เอาตัวไหนดีเอ่ย ไม่เกิน 3500 อะคับ ขอบคุณมากครับ

ของคุณมันตันที่บอร์ดครับ เปลี่ยนบอร์ดไปเลย

อ้อ บอกเพื่อนว่ามาเล่นเกมส์เทียบกันสิครับ แต่ต้องการ์ดจอตัวเดียวกันนะ
    แต่ความจิงสเปคนี้ก็แรงพอตัวเลยนะครับ PD มันไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไรหรอกครับ

ผมเอา PD805มาคล๊อกไปที่3.6 ผมรีบขายทิ้งแทบไม่ทัน เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย สู้ 3000+ 939@2.4 ก้ไม่ได้

แรงแบบพอเพียงครับ

แนะนำว่า ไปหาการ์ดจอแรงๆมา ก็พอแล้ว ข่มเพื่อนไปได้อีกนาน 555

Comment

เปลี่ยนบอดเป็น ASROCK ALIVE ลากให้ได้สัก 2.8 แDก PD ความเร็วที่ว่าทุกงาน

Comment

หึหึ pd อืดครับ คล๊อกx2 3800 ไป 2.5 ก็กินขาดแว้ว บอร์ด alive ก็พอละ

Comment

เกทับไปเลยครับ pd 820 แรงแบบกากๆ ใช้งานเองจะรู้สึก x2 3800+ คล๊อคไป 2.5 ก็แรงพอๆกับรุ่นใหญ่ของ amd แล้ว ถ้าเพื่อนคุณจะมาเกทับที่สัญญาณนาฬิกาก็บอกให้ไปเลี่ยนความคิด ควายๆ แบบนั้นได้เลยครับ
          เพราะ P4 PD มันแรงแค่ตัวเลข แนะนำเพื่อนให้ออกจากกะลาด้วย

Comment

เอาอุณหภูมิ เกทับกับไปเลยครับ อิอิ

Comment

ตบกบาลไปทีนึงครับแล้วจะรู้ว่า มัน อ่อน
              Last edited by Divinity; 12 Sep 2007, 14:09:10.

Comment

x2 3600+ clock ไปที่ 2.4 Ghz

P D มันก้ตายแล้วครับ
                ลองแล้ว

P D เล่นเกมอืดครับ แต่งานด้านอื่นก้ทำได้ ใกล้เคียง

แต่เล่นเกม ยังเปน รอง amd 555+

Comment

ผมว่า 3800+ มันก็แรงพอตัวแล้วนะ

Comment

ปกติ X2 3800+ ไม่ OC ก็แรงกว่า 3.7PD หน่อยๆแล้วครับ แล้วบอร์ด M2NVP-VM ไม่ใช้เหรอครับ หรือ M2N-MX ครับ

แต่บอร์ดมันตันครับ ขายแล้วไปหา M2N-E ในบอร์ดมือ2 ถ้าจะซื้อมาอัดแข่งกันครับ ซื้อของใหม่ไม่คุ้มเท่าไร
                    อย่าซื้อ Alive มานะครับ กับ 3800+ เดียวจะหาว่าไม่บอก

Comment

บอร์ดเดิมผม M2NPV-MX ครับ

ครับพี่ ผมลองเล่นเกมส์กับมัน ผมโหลดเสร็จก่อนตลอดแหละ ทั้ง C&C 3 , DotA หรือเกมอื่นทั้งๆที่มัน overclock แหละครับ ดูอุณภูมิของมันตอนยังไม่ OC 65 up หลัง OC 70 up คือการใช้งาน เล่นเกมส์ผมเหนือกว่ามันเยอะ และดูเสถียรกว่าด้วย เพราะผมเปิดทีเป็นอาทิตย์ยังไม่ปิดเลยก็มี แถมยังเป็นเครื่องแชร์หนังให้เครื่องอื่นๆ ดูในแลนตลอด 24 ชม อีกต่างหาก ดูภาพรวมแล้วผมก็ดีกว่า แต่มันทดสอบด้วย pcmark05 ได้คะแนน 3800 กว่า และผมได้ 4300 กว่า ื(อันนี้ไม่ได้ OC ) แต่หลังOCมันได้คะแนนตั้ง 5500 กว่า แต่ดูเมือนจะมีแต่คะแนน ดูแล้วไม่ได้เร็วขึ้นกว่าของผมเลย แต่แค่นั้นมันก็ยังคุยทับ ผมบอกให้มันยอมรับว่าตอนเปิดเกมส์มันยังวิ่งไม่ทันผม มันก็บอกว่าเกมส์ทดสอบไรไม่ได้(อ้าว อากาศร้อนนะนี่ 55) เกมส์และการใช้งานจริงทดสอบไม่ได้แล้ว อะไรจะทดสอบได้จิงป่าวครับพี่ เลยเลิกเถียงกะมันแล้ว ก็จะมาอัพคอมก่อน ว่าแต่ว่า บอร์ดไรดีอะครับพี่ช่วยหน่อยเถอะครับ m2n-e หรือ alive ครับหรือตัวอื่นๆดี แบบไม่เกิน 3500 ครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.สาวกเอเอ็มดี

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ปกติ X2 3800+ ไม่ OC ก็แรงกว่า 3.7PD หน่อยๆแล้วครับ แล้วบอร์ด M2NVP-VM ไม่ใช้เหรอครับ หรือ M2N-MX ครับ

แต่บอร์ดมันตันครับ ขายแล้วไปหา M2N-E ในบอร์ดมือ2 ถ้าจะซื้อมาอัดแข่งกันครับ ซื้อของใหม่ไม่คุ้มเท่าไร
                        อย่าซื้อ Alive มานะครับ กับ 3800+ เดียวจะหาว่าไม่บอก
                        มันไม่ดียังไงครับคุณวิกร

Comment

Originally posted by jetsomrerk View Post
                          มันไม่ดียังไงครับคุณวิกร
                          คือส่วนตัว ผมไม่เคย OC Alive กับ 3800+ ได้เกิน 2.5 เลยครับ ลองมา หลายเครื่องแล้ว 5-6 เครื่อง
                          แต่ถ้า 3600+ /4000+ กับ Alive OC ขึ้นแบบ ปื้ดๆเลยครับ อิอิ

Comment

ไม่เคยมีบุญได้ใช้ x2 3800+ กะmb Alive

Comment

ผมว่าเกมส์เป็นตัววัดเครื่องได้ดีกว่าโปรแกรมบางโปรแกรมนะคับ
                              ความเร็วความช้าเห็นกันจะๆ^^

Comment

Working...
                              X