Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเรื่อง Bios คับ พี่ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเรื่อง Bios คับ พี่ช่วยหน่อย

คือผมเค้าไปปรับ bios คำว่า VGA แช Memory size คืออะไรเหรอคับช่วยบอกผมหน่อย รู้สึกของผมจะมีให้เลือก 16Mb 32Mb 64Mb 128Mb แต่ไม่มีให้ปรับ auto อ่ะคับ เราควรจะปรับสักเท่าไหร่เหรอคับถึงจะดีๆ spec เครื่องน่ะคับ intelCeleron D 2.8G Ram 512 bus 400 Vga Radeon 9600 256Mb 128Bit DDR2 8x อีกเรื่องนึงคับ ข้างใน bios Auto 4x 8x ควรจะปรับเท้าไหร่คับ พี่ๆช่วยบอกหน่อยน่ะคับ ขอบคุณคับ

เอาไว้ใช้กับการ์ดจอที่สามารถดึงเอาแรมจากเครื่องมาใช้งานได้ครับ เป็นการกำหนดให้การ์ดจอเอาแรมจากเครื่องไปใช้ได้ครับ ของท่าน ไม่ต้องใช้ครับ

การ์ดจอท่านก็ ปรับที่ AUTO หรือ 8x ก็ได้ครับ

Comment

พี่คับตรง VGA Memory Size ของไม่มีคำว่า auto อ่ะคับ มีแต่ 16 32 64 128 ไม่มีauto ควรจะไปปรับตรงไหนเหรอ คับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

ปล่อยไว้ยังงั้นเลยครับไม่ต้องไปปรับไรมันเลย เพราะมัน Disable ให้ Auto เมื่อติดการ์ดจอเเล้วครับ

Comment

ปรับเป็น128น่าจะดีนะครับเพราะบางเกมส์แรมการ์ดจอไม่ถึงมันก็เข้าไม่ได้นะครับ

Comment

Working...
          X