Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6320, OC 100% on AIR!, Part2 | @555MHz, 3.885GHz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6320, OC 100% on AIR!, Part2 | @555MHz, 3.885GHz

หลังจากคราวที่แล้ว ลองเล่นในแบบDefaults & Autos

คราวนี้มาใหม่ลองOC แบบธรรมดาดูบ้าง
    ที่ 555MHz x 7, @3.885GHz on AIR!
    มาดูกันครับ ว่าเจ้าตัวเล็กมันจะไปไหวไม๊

ตามฟอร์มครับ มาในแบบม้วนเดียว จบ เป็นตอนๆไป

ช่วงแรกเตรียมการณ์, Set : Voltage & Temp
    Timings : CL4-4-4-9
    Sub Timings : tRFC 35

เรียบร้อยแล้วก็ ลุยกันเลยครับ, Let GO!

สรุป Happy Landing...ครับ

SYSTEM
    E6320
    P35C-DS3R Rev 1.1, Bios F3b
    Buffalo Firestix 8500
    Quadro NVS 280 PCI
    Zippy Emacs 600W G1
    Thermalright Sinks : IFX-14, HR-05, HR-05 SLI & Accelero S2

Cool 100% !!!

Comment

แรงๆๆ

Comment

พระจ้าววว แรงชิๆๆ ขอดูคะแนนตู้ปลาหน่อยสิท่าน

Comment

บรรยากาศในห้องแล็บ ดูน่ากลัวแฮะ....หุหุ

Comment

อุณหภูมิ Full load เท่าไหร่หนะท่าน

Comment

บรรยากาศอย่างกับห้องทดลองเยย อิอิ ชอบจัง

Comment

Originally posted by OverLap View Post
                Cool 100% !!!
                Maybe!!!...Room Temp ~26C

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                แรงๆๆ
                เกือบๆแระ

Originally posted by Talent`aOn View Post
                พระจ้าววว แรงชิๆๆ ขอดูคะแนนตู้ปลาหน่อยสิท่าน
                สักครู่นะครับ เดี๋ยวหาPCI-Eก่อน

Originally posted by dears View Post
                บรรยากาศในห้องแล็บ ดูน่ากลัวแฮะ....หุหุ
                ไม่น่ากลัวหรอกครับ เย็นจะตาย อิอิ

Originally posted by พจน์ View Post
                อุณหภูมิ Full load เท่าไหร่หนะท่าน
                ถ้าจำไม่ผิด ประมาณ 65C ครับท่าน ( @26C, Room Temp )

Originally posted by shikuva View Post
                บรรยากาศอย่างกับห้องทดลองเยย อิอิ ชอบจัง
                ใครบอก ตรงนี้ผมดัดแปลงเป็นส่วนฟังเพลงเลยนะท่าน ( จาบอกให้ อิอิ )
                กล้องผม มันถ่ายความRomanticของแสงในส่วนนี้ไม่ได้
                ไม่ใช่กล้องไม่ดี แต่ผมถ่ายไม่เป็นเอง อิอิ ( อาย )

ปรกติ เวลาผมOCไม่ว่าจะเป็นCPUหรือRAM
                ผมจะเปิดเพลงฟังไปด้วย ( เปิดดังนะ พอๆกับ Life Music เลย ของจริงเป็นอย่างไรก็อย่างนั้น )
                ส่วนใหญ่เป็นพวก Symphony Orchestra หรือไม่ก็ Opera
                ที่เปิดบ่อยมากๆก็แผ่น Romantica : The Very Best Of Luciano Pavarotti

ม้นจะเข้ากับบรรยากาศ และความรู้สึกในขณะนั้นมากๆๆๆ
                อธิบายเป็นคำพูดลำบาก ดูภาพแทนความรู้สึก เอาแล้วกันครับ

อิอิ..เป็นไงครับ รู้สึกดีไม๊ครับ 555!!!

Comment

แรงมากมาย ผมยังดันไม่ถึง 500 สักทีเลย แค่ 470 ก็เดี้ยงๆ ละ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                    แรงมากมาย ผมยังดันไม่ถึง 500 สักทีเลย แค่ 470 ก็เดี้ยงๆ ละ
                    ลองConfig และBalance, Voltage Setting ดูดีๆครับ
                    ปรกติแล้ว เจ้าE6320 ไปที่ 480 แบบDefault & Auto สบายๆเลยครับ (ได้ทุกตัว )
                    ลองดูครับท่าน สู้ๆๆๆๆ...GO

Comment

E6300 ของผมไป 480 ก็จอดละ สงสัยแรมอ่อนไปหน่อย PQI800

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                        E6300 ของผมไป 480 ก็จอดละ สงสัยแรมอ่อนไปหน่อย PQI800
                        คำตอบคือ เป้าหมาย และความพยายามครับ

ชีวิตผมเคยล้มเหลว มาครั้งหนึ่งกับE6300 สมัยเริ่มเล่นใหม่ๆ ปีกว่ามาแล้ว
                        สมัยนั้นยังอ่อนอยู่มากๆ ลากยังไงก็ติดอยู่ตรง 499.5MHz ไม่ถึง500MHz ซักกะที!
                        เดี๋ยวนี้ผมทราบแล้วครับ ว่าทำไม ?

ภาพต่อไปนี้ คือความหมาย ของคำว่า เป้าหมาย และความพยายามครับ

ความพยายาม ครั้งที่ 1!

ความพยายาม ครั้งที่ 2!

และเป้าหมาย อยู่ที่ 4GHz, on AIR! ครับ อิอิ
                        ส่วนว่าจะไปถึงหรือไม่ มันก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง

Comment

Part3, Updated Today!!!

Comment

Working...
                          X