Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชาว Overclock บ้านใครอยู่มหาชัยบ้าง ช่วยคล็อกให้ผมหน่อย พังไม่ว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชาว Overclock บ้านใครอยู่มหาชัยบ้าง ช่วยคล็อกให้ผมหน่อย พังไม่ว่ากัน

คืออยากแรงกับเค้ามั่งครับ แต่ทำไม่เป็นจริงๆ ความรู้ไม่มีเลย
    E6600 ConRoeXFire-eSATA2 kington 667/1*2
    8500GT 450W

อยากให้คล็อกการ์ดจอให้หน่อยครับ ตอนซื้อมาคิดว่ามันดีแล้ว แต่พอมาเปิดเว็บนี้ดูกลายเป็นของกระจอกไปเลย เลยอยากให้มันแรงที่สุดเท่าที่มันจะทำได้ครับ
    เพราะเกมส์ที่พอเล่นได้บางเกมส์มันกระตุกนิดหน่อย คิดว่าถ้าคลอ็กแล้วมันคงจะดีขึ้นกว่านี้

หรือถ้าใครว่างอยากช่วยบอกได้นะครับ ถ้าไม่ไกลมากเดี๋ยวผมขับรถไปรับ

bigoho_4@hotmail.com

เปลี่ยนเป็น surakiat_31@hotmail.comครับ

Comment

เสียดาย ไม่ได้อยุ่มหาชัย จะได้ไป อิอิ

Comment

อยู่รังสิตได้เปล่าวครับ

Comment

ผมอยู่มหาชัยครับ

คุณอยู่ส่วนไหนของมหาชัยครับ
          ในตลาดเก่า สะพานปลา เอกชัย หรือว่าเมืองใหม่

Comment

การ์ดจอ Nvidia มีวิธีคล๊อกง่ายๆอยู่นี่ครับ แค่โหลด nTune จากเวบ Nvidia มาลงแล้วก็ปรับคล๊อกปรับเมมเอา
            แล้วตอนคล๊อกก็ดูอุณหภูมิด้วยนะครับ แต่มันคงทำให้แรงได้ไม่มากเท่าไหร่หรอกนะ

Comment

ผมโหลด ntuneมาแล้วครับ แต่มันไม่ขึ้นแบบนี้อะ ที่ท่านพี่คุงโพสไว้

--------------------------------------------------------------------------------

จากนั้น เข้าไปที่ Display Properties แล้วไปยังหน้า nVidia Driver ได้เลย
              รูป

Comment

Working...
              X